Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ksin View Post
    8700k ร้อนมาก ถ้าไม่ผ่า เล่นบนลมห้องไม่แอร์ นี้ หดหู่ เหอๆ

ปล.ใครสนใจ k6 เจอกันห้องMotherboard สักพักถ่ายรูปตั้งกระทู้ นะครับ
    เปลี่ยนบอร์ดไปตัวไหนหรือท่าน หรือว่า K6 ไม่ถูกใจ 555

Comment

• ^
      ^
      พูดจริง มั่วๆเอา อาศัยใจถึง ไม่กลัวแต๊ป เหอๆ

ที่ผ่านมา ก็แต๊ปไปเยอะนะครับ ไม่เชื่อถาม RMA of God ได้เลย อิอิ

^
      มี apexแล้ว asrockจะขยับไป2066ครับ

Comment

• INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Maximus x hero ได้แค่ 4100 เอง มากกว่านี้บูทไม่ขึ้นแล้ว แปลกๆ
        แรม hof 4000 ปล่อยtiming หลวมๆ เพิ่มไฟก็ไม่ บูท

Sent from my iPad using Tapatalk

Comment

• Originally posted by abooy21 View Post
          ท่านประธานหรือใครพอทราบบ้างครับ ตอนนี้ z370 gaming 7 มันใช้แรมที่บัสเกิน 4000 ได้ยังครับ
          ตอนนี้ใช้ corsair 3200 rgb อยู่ เห็นท่านๆดันแรมกันหนักๆ ก็เกิดอิจฉา แต่ไม่มีเวลามานั่งไล่คล็อคแรม ดูยากเย็นเหลือเกิน
          เลยว่าจะไปจัด 4266 มาเสียให้จบทีเดียว แต่ติดอยู่ที่กลัวเอามาจะใช้ไม่ได้นี่สิ
          ได้แล้วครับ ของผมเป็นตัว g skill trident z rgb bus 4000 cl 18-19-39 ผมมีทำรีวิวไว้อยู่ กดค่า cl ได้ด้วย แต่ต้อง ดู xmp ว่ารองรับที่เท่าไหร่ แต่ บัส 4000 เปิดได้แน่นอนครับ 4266 ไม่แน่ใจ สูงสุดน่าจะเป็น 4133

Comment

• ฝากลง window ด้วยน่ะคับทุกๆ ท่าน

Comment

• ^
              ระวังโดนแฟนถามนะครับ ว่าเมื่อไหร่เพื่อนจะมาเอา ฝากไว้นานแล้ว 555

Comment

• Originally posted by no name View Post
                ฝากลง window ด้วยน่ะคับทุกๆ ท่าน

สอบถาม Extreme 4 ท่านไปได้จากไหนมาครัช อยากได้จุง

Comment

• Originally posted by Keith9431 View Post
                  ^
                  ระวังโดนแฟนถามนะครับ ว่าเมื่อไหร่เพื่อนจะมาเอา ฝากไว้นานแล้ว 555
                  บอกแฟนว่าลงไม่ได้รอแผ่น window อยู่ คิคิ

Comment

• Originally posted by kotaro1150 View Post
                    สอบถาม Extreme 4 ท่านไปได้จากไหนมาครัช อยากได้จุง
                    อ๋อ กดมาจาก JIB online คับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้มีอยู่ไหม

Comment

• club นี้คนรวยจริงๆๆเลย ไม่มีคนเล่น i3 เลย
                      ผมเล็ง i3 8100 + ASROCK Z370 PRO4 งบ 8500.-
                      มันจะแรงกว่าชุดเดิมผมไหมเนี่ย ขอคำแนะนำหน่อย
                      i3 7350k @ 4.5G ram 2133 8g@bus 3000
                      M.2 256g gtx 1050ti ใช้งานท่องเน็ต + เล่นเกมส์ D3

Comment

• Originally posted by no name View Post
                        ฝากลง window ด้วยน่ะคับทุกๆ ท่าน

Originally posted by Keith9431 View Post
                        ^
                        Originally posted by no name View Post
                        บอกแฟนว่าลงไม่ได้รอแผ่น window อยู่ คิคิ
                        555 ฝากลงวินโดว์ จนป่านนี้เพื่อนผมก็ยังไม่มาเอาเลยครับ นี่ผมก็แอบ มองๆ ตัว asrock k6 ของพี่ กสินไว้เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by kom_oo View Post
                          club นี้คนรวยจริงๆๆเลย ไม่มีคนเล่น i3 เลย
                          ผมเล็ง i3 8100 + ASROCK Z370 PRO4 งบ 8500.-
                          มันจะแรงกว่าชุดเดิมผมไหมเนี่ย ขอคำแนะนำหน่อย
                          i3 7350k @ 4.5G ram 2133 8g@bus 3000
                          M.2 256g gtx 1050ti ใช้งานท่องเน็ต + เล่นเกมส์ D3
                          ไม่ได้รวยหรอกครับ แต่เมนบอร์ดมันมีแต่ของแพง ซื้อบอร์ดมาก็หลายตังค์ละ ถ้าเอามาใช้กับ I3 น่าจะไม่คุ้ม ผมว่าอยู่ I5 เจน 6 เดิม ๆ น่าจะดีกว่าครับ ไหน ๆ ก็จะเปลี่ยนเจนละ เอาให้มันสุด ๆ ไปเลย

Comment

• Originally posted by kom_oo View Post
                            club นี้คนรวยจริงๆๆเลย ไม่มีคนเล่น i3 เลย
                            ไม่ได้ร่ำรวยไรหรอกท่าน ผมอัพมาจาก Gen 3 คับ ใช้มาหลายปีล่ะ จะอัพทั้งทีให้มันทันสมัยหน่อยคับ
                            ผมว่าชุดที่ท่านใช้อยู่ก็ดีแล้วนะคับ น่าจะเพียงพอกับการใช้งาน หรือไม่ก็อัพ CPU เป็น i5,i7 gen 6-7 น่าจะประหยัดงบไม่มากก็น้อยได้

Comment

• Originally posted by ksin View Post
                              ^
                              ^
                              พูดจริง มั่วๆเอา อาศัยใจถึง ไม่กลัวแต๊ป เหอๆ

ที่ผ่านมา ก็แต๊ปไปเยอะนะครับ ไม่เชื่อถาม RMA of God ได้เลย อิอิ

^
                              มี apexแล้ว asrockจะขยับไป2066ครับ
                              อยากรู้ราคา K6 เลยครับ หลังไมค์มาหน่อยได้ไหม 555

Comment

แฟนก็ถามต่อว่า ลง windows ไม่ได้ ทำไมเล่นเกมส์ได้??

Comment

Working...
                                X