Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by orohmtnk View Post
    แนะนำหน่อยครับท่านสำหรับซิ้งลม หรือมีชุดน้ำปิดตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

CRYORIG H5 UNIVERSAL = 1,990 ฿

http://computeandmore.com/productlist.php?id=6738

Comment

• รองท้องใว้ก่อน (ก่อนนั่งรถไฟยาวๆ)

Comment

• Originally posted by best0032001 View Post
        ขาโหดไม่น่าห่วง แต่h310 + 8700 ดูจะมีปัญหาแน่ๆ

แป้งเปียกก็มา พัดลมบ้านๆๆก็มี MB ไฟ ต่ำ โดน TDP กด แน่นอน
        สงสัยต้องได้ขยับบอร์ดไปเล่นรุ่นสูงละมั้ง

Comment

• ตอนนี้แก้ไฃได้แล้วครับ แต่ ค่า cl ยังเพี้ยนอยู่ จาก 18-19-19-38 เป็น 19-19-19-39 เทส r15 คะแนนหายไป 200 กว่า เดี๋ยวผมจะมาบอกปํญหาที่ผมเจอ รึ บอร์ดมีปัญหารึเปล่าไม่แน่ใจ

Comment

• ได้ของแรงมาแล้วเรียบร้อยครับ

Comment

• Originally posted by ballbabo View Post
              ได้ของแรงมาแล้วเรียบร้อยครับ
              [ATTACH=CONFIG]4015190[/ATTACH]
              อื้อหือ

Comment

• Originally posted by ballbabo View Post
                ได้ของแรงมาแล้วเรียบร้อยครับ
                [ATTACH=CONFIG]4015190[/ATTACH]
                ยินดีต้อนรับครับ ใช้แรมบัสเท่าไหร่ครับ สอบถามเป็นแนวทาง

Comment

• อัพราบชื่อสมาชิก

Originally posted by TWK. View Post
                  + Pentium / Celeron

>>> Intel Gen8 Club <<<

ลำดับ | User | Processors (ระบุรุ่นเมนบอร์ดมาด้วยนะครับ)
                  1. kidza = Core i5 8600k + ASROCK Z370 PRO4 ( ประธาน คลับ )
                  2. pigkapu1 = รอ CPU + ASUS ROG STRIX Z370-I Gaming
                  3. INRI = Core i5 8400 + Gigabyte Z370 HD3
                  4. pinkgold = Core i5 8400 + GIGABYTE Z370-HD3
                  5. orohmtnk = Core i7 8700k
                  6. ballbabo = Core i7 8700k + Gigabyte Z370 AORUS Gaming7

* รายชื่อ ตกหล่น หรือ ข้อมูลผิด PM เข้ามาแจ้งได้นะครับ

Comment

• ครับมาต่อกับปัญหาที่เจอว่า ใส่แรมแล้วเปิด xmp แล้วทำไมค่าไม่ขึ้น ตามบัสแรมที่เราใส่ไป ถ้าใครใช้ gig aorus gaming 7 มาแชร์ข้อมูลก็ดีนะครับ ผมก็พึ่งจับ gig เป็นครั้งแรก หน้าไบออสผมนี่งงไปหมดเลย ที่เข้ามือ ก็มี asrock กับ asus 2ยี่ห้อ gig นี่เปิดซิงเลย เหมือนคนเล่นไม่เป็นเลย เริ่มเลยนะครับคือผมใช้บอร์ดมาก็หลายยี่ห้อ slot แรม ถ้านับ slot ที่ 1 มันจะเริ่ม จากซ้ายไปขวา คือ slot ที่ติดทางฝั่ง cpu เป็น slot ที่ 1ไล่ออกมา 2,3,4 ผมใส่แรม คู่ วิ่ง xpm oc ได้ ต้องใส่ slot 2 กับ 4 เพราะ asrock ผมก็ใส่แบบนี้ ดูรีวิวต่างๆก็ใส่ 2 กับ 4 แต่ gig ใส่่แล้วเปิด xmp ไม่ได้ เปิดมาก็วิ่งแค่ 2011 ตามค่า j dex ของแรม ไม่ก็ติด c1 ที่ไฟ d bug ให้กลับไปเริ่มต้นใหม่ จนเอะใจว่าทำไมใส่แรมช่อง 2 กับ 4 มันวิ่ง xmp ไม่ได้ เลยหยิบคู่มือมาไล่ดู ก็พบว่า บอร์ด ของ gjg aorus giming 7 z370 slot แรม slot ที่ 1 มันเริ่มนับ 1 อีกฝั่งนึง ซึ่งเมื่อมานับ slot แล้ว ก็เท่ากับว่า ตอนแรกที่ผมใส่ เป็น slot ที่ 3 กับ 1 ไม่ใช่ 2 กับ 4 ก็เลยย้ายมาใส่อีกฝั่งนึง ใส่ ไล่ slot เหมือนเดิม 2 กับ 4 แต่ใส่ก็เลยดูแปลกๆ เหมือนกับว่าผมใส่แรมที่ ช่องที่ 1 กับ 3 ถ้านับแบบเดิม บอกตรงๆ อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆว่า gig เค้าเอา slot ที่ 1 ไปไว้อีกด้านนึง แล้วลองเปิด xmp บู๊ทเครื่อง ทีนี้ครั้งเดียวผ่าน ขึ้น 4000 แต่ก็ยังเจอปัญหา ค่า cl ไม่ตรงอีก ค่าเป็น 19-19-19-39 ซึ่ง ค่า cl ของแรมผม 18-19-19-39 มันก็ยังเพี้ยนอยู่ครับ แต่ asrock z370 pro4 ไม่เป็น
                    ผมได้โทรไปคุยกับคุณ เจี๊ยบ ร้าน บูซิเทค มาเมื่อกี้ แกบอกว่าเป็นที่ ไบออส ยังไม่รองรับ บัสแรม ที่ 4000 ขึ้นไปตอนนี้ทาง gig thailand กำลังทำไบออสมาแก้บัคตัวนี้อยู่ครับ ตอนนี้ผมอัพมาเป็นตัว P3 ล่าสุด อัพเดทเดือน 9/60 ไบออสที่ติดมากับบอร์ดเป็นตัว P1 อัพเดท 6/60 คงต้องรอตัว P4 อะครับเพราะใน spex รองรับบัสแรมที่ 4133 ถ้ามีเพื่อนๆที่ใช้ บอร์ด รุ่นนี้อยู่มาแชร์ข้อมูลกันครับ ผมนี่ยอม แล้วอยากสอบถามการเปลี่ยนค่า nb ครับ ผมจะเปลี่ยนจาก 36 เป็น 43 ต้องเปลี่ยนตรงไหนครับ ผมหาไม่เจอ

Comment

• i5 8600k ร้านไหนเข้าแล้วบ้างยังครับ?

Comment

• จัดมาแล้วมาลงชื่อได้นะครับ
                        มีไรแบ่งปันข้อมูลปรึกษากันหรือสอบถามข้อมูลก่อนจัด

Comment

• Originally posted by ZONEDA View Post
                          i5 8600k ร้านไหนเข้าแล้วบ้างยังครับ?
                          ตอนนี้ยังครับ ประมาณ วันที่ 16 ขึ้นไปครับ ต้องโทรไปสอบถามก่อนนะครับ ร้าน pansonic ประมาณวันที่ 19 หน้าจะขายแยกได้ครับ ร้านแกเน้นขายไม่ค่อยเน้น ประกอบ ต่อราคาได้ ลดได้เจ๊แกลดให้ไม่เรื่องมาก แต่ของจะเข้ามาเยอะมั๊ย ลองโทรไปสอบถามได้ครับ ผมนี่จองปากเปล่า ตลอด แต่ไม่เคยทิ้งจองนะครับ ลองดู

Comment

• MB เทพ แต่ bios ยังไม่เทพ ทำใจ

Comment

• Comment

• Originally posted by best0032001 View Post
                                MB เทพ แต่ bios ยังไม่เทพ ทำใจ
                                ครับ นั่งงมกันตั้งนาน ท่านทราบมั๊ยครับว่าจะเปลี่ยนค่า nb ตรงไหน ผมมึนไม่รู้จริงๆ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X