Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TT Core X ใช้สาย Riser อะไรครับ ระวังแต๊ปนะ อิอิ

Comment

• ช่วงแรกๆนี้คิดว่าใครรีบอยากได้ของไวๆคงต้องหาเวลาเดินสุ่มตามแหลงไอทีดังๆ เหมือนท่านปาทาน แล้วละ
      คิดว่าหน้าร้าน.....เจอคนเดินเท้าเอง อ้อนเอาของไปหมด 55+

Comment

• Originally posted by PlayI3oyz View Post
        8700k+ z370 strix-f ครับ จากคอมมอ จองไว้ก่อนครับ

[ATTACH=CONFIG]4019268[/ATTACH]

Comment

• Originally posted by best0032001 View Post
          ท่าน kidza เหมาะ เป็นประธานสุดละ เพราะได้ลองของมากสุดละตอนนี้

ขอถามนิดหนึ่ง asrock pro4 ท่านได้ลองแล้ว คิดว่าถือว่า คุ้มค่าต่อ ราคาไหม ติดปัญหาอะไรมั่ง เห็นใช้ bus 4000 สบายๆๆๆ
          มีอย่างเดียวครับ คือเพิ่มไฟช่วยแรมไม่ได้ครับ จะดันบัส 4133 แต่ไฟ vccio กับ vccsa มันล๊อคไว้ครับตายตัวเลย มันเลยไม่เสถรียร ครับ เพราะเป็นรุ่นเล็กสุด แต่ปล่อยให้การ oc แรมได้เยอะ รุ่นใหญ่ที่จะตามออกมาก็คงขายไม่ได้ ผมมองเป็นการตลาด ของ asrock นี่ขาดรุ่นเล็กสุด ยังทำได้ดีขนาดนี้ แล้วรุ่นที่จะตามออกมาจะทำได้ขนาดไหน แฟนๆ asrock รออีกหน่อยครับ ได้เห็น ไตชิ หยินหยาง มาแน่ ผมก็รออยู่ มีข้อเดียวครับสำหรับผม ขนาด i5-8600k ยังสามารถดึง performant ออกมาได้แบบไม่มีกั๊กกันเลยทีเดียว

Comment

• Originally posted by Keith9431 View Post
            TT Core X ใช้สาย Riser อะไรครับ ระวังแต๊ปนะ อิอิ
            ของผมต่อตรง Mainboard ครับ ไม่ได้ใช้ Riser เลยรอดตัวไป พอดีใช้ 1080Tix2 SLI มี Block น้ำ ตั้งแนวนอนแบบเดิมเดินท่อสะดวกกว่าเยอะครับ ผมว่าดูสวยโล่งกว่าการเอาการ์ดจอมาตั้งอีก

Comment

• Originally posted by kaitom View Post
              ของผมต่อตรง Mainboard ครับ ไม่ได้ใช้ Riser เลยรอดตัวไป พอดีใช้ 1080Tix2 SLI มี Block น้ำ ตั้งแนวนอนแบบเดิมเดินท่อสะดวกกว่าเยอะครับ ผมว่าดูสวยโล่งกว่าการเอาการ์ดจอมาตั้งอีก

Comment

• Originally posted by cjj View Post
                ช่วงแรกๆนี้คิดว่าใครรีบอยากได้ของไวๆคงต้องหาเวลาเดินสุ่มตามแหลงไอทีดังๆ เหมือนท่านปาทาน แล้วละ
                คิดว่าหน้าร้าน.....เจอคนเดินเท้าเอง อ้อนเอาของไปหมด 55+
                พอดี i7 ตัวนี้ได้มาเมื่อวานครับ จริงๆแล้วผมตามหา บอร์ด asrock trichi อยู่ แต่ที่ร้าโทรมาบอกว่า trichi ยังมาไม่ถึง แล้วเสนอมาว่า มี i7 อยู่เอามั๊ย ผมก็เลยรีบเอามาก่อน เพราะตอนนี้ของขาดจริงๆ ขนาดดิลเลอร์ มาส่งของที่ร้านยังบังคับร้านให้ขายคู่บอร์ด asus เลยคับ โหดมาก ผมถือว่าโชคช่วยแระกัน จะได้มีอะไรมารีวิวกันต่อ

Comment

• สู้ๆ ท่านประทาน ^^

Comment

• Originally posted by kidza View Post
                    ผมอาจจะไม่ได้เล่าตั้งแต่ต้นจนจบที่คุยกับช่างเทคนิคของ gig เลยเข้าใจกันไปคนละอย่าง ยังไงก็ขอโทษด้วยแล้วกัน คือเดี๋ยวผมจะอธิบายใจความที่สำคัญนะครับ ตอนแรกที่คุยกับช่าง ช่างถามผมว่าได้อัพเดทไบออสตัวล่าสุดรึยัง ตัว F4a ผมบอกอัพแล้ว ลองแล้วเปิด xmp ได้แล้ว เล่นแรมได้แล้วแต่พออีกวันแรมมัน เข้า xmp ไม่ได้ ติด ดีบัก 30-31-32-40 วนไปวนมาแล้วก็ค้าง 31 กับ 55 มันก็คืนค่าเดิมเป็นบัส 2011 แต่มันก็ยังวนอยู่ ที่ ดีบัก เดิมๆแต่ก็ผ่านได้ ที่ 2011 ส่วน xmp ที่เคยเปิดได้ ก็เปิดไม่ได้อีกเลย ค้าง ดับ รีบู๊ทเอง แต่ไม่เปิด xmp ก็จะไม่บู๊ททีเดียวผ่าน ดีบักก็จะวนอยู่เลขเดิม ก่อนจะเข้าใช้ได้ ผมก็เลยไม่เล่น ช่างก็บอกว่าแรมเสียรึเปล่า ผมบอกไม่เสียใช้กับบอร์ดอื่นก็ปกติ ช่างก็บอกน่าจะเป็นที่ slot อาจจะเสีย เพราะเคยเปิด xmp ได้ แล้วต่อมาก็เปิดไม่ได้ แล้วเวลาบู๊ท ไม่ว่าจะเปิด xmp หรือไม่เปิด ก็จะติด ดีบัก 31 ช่างยังบอกเลยว่าผมโดนแจ๊คพอต ของใหม่ก็เสียได้ ผมกำลังจสื่อว่า อัพไบออสตัวใหม่แล้ว เปิด xmp ได้แล้ว ผมยังลงผลเทสไว้เลย กด cl ลง เป็น 17 ด้วย ลองหาดูได้ครับ รู้สึกผมจะเกริ่นว่า ฟ้าสาง ที่หน้าคอม นี่แหละ หรือ ว่าปัญหามีไว้แก้อะไรพวกนี้แหละผมจำไม่ได้ ผมโทรไปคุยกับที่ร้านผมยังบอก ว่าน่าจะเป็นที่ slot แรม จนผมต้องแบก ทั้ง บอร์ด ทั้งแรม ทั้ง cpu ไป คุยกับชั่งของ gig เอง ซึ่งมันใช่หน้าที่ผมรึเปล่า ผมเป็นลูกค้านะครับ เสียเงินซื้อมาไม่ถึง 5 วัน ไม่ใช่ลูกน้อง ตรงนี้ที่ผมแคร์ มากกว่า ผมอยู่บางนานะครับต้องหิ้วกระเตงๆมา เป็นคนอื่นที่ไม่ใช่ผมคงแฮปปี้มั้ง ที่เจอแบบนี้ แล้วถ้าผมไม่ดิ้นรน ก็คงต้องส่งเคลมประกันเอง เพราะเลย 7 วัน มาโยนภาระให้ลูกค้า หยั่งงี้ก็แย่สิครับ ช่างไม่ได้มั่วหรอกครับ ผมเล่าอาการที่เกิดขึ้นให้เค้าฟังหมด ก็ขอโทษอีกที ที่อธิบายไม่หมด เลยเข้าใจผิดกันไปจริงแล้วมันไม่มีอะไรเลย บอร์ดก็น่าจะเสียตามช่างบอกนั่นแหละ แต่การโยนภาระให้ลูกค้าต้องเดินเรื่องเอง ดิ้นรนเอง มันไม่ใช่นะ ถ้าผมปล่อยผ่าน แล้วจะมีประกัน 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่ ถ้าสินค้ามีปัญหา ไว้ทำไม ขอบคุณครับ หวังว่าคงเข้าใจ เพราะเราก็ผู้บริโภคเหมือนกัน อย่าซีเรียสครับ ปล่อยผ่าน ปล่อยวาง ใครอยากได้ i5 8600k ตัวนี้ ib มาครับ ไม่ต้องรอ ไม่ต้องลุ้นว่าไฟเป็นไง ไม่ต้องออเดอร์ ไม่ต้องซื้อยกชุดหรือพร้อมบอร์ด ใครสนใจในคลับทักมานะครับ เดี๋ยวผมจะลงที่ห้องซื้อขาย
                    ลืมเลย i5 8600k ไปยังครับ ยังอยู่ผมเอา โอนๆ แครี่ ๆ

Comment

• Originally posted by cjj View Post
                      ลืมเลย i5 8600k ไปยังครับ ยังอยู่ผมเอา โอนๆ แครี่ ๆ
                      แนะ

Comment

แหมใจตรงกันเลยท่าน 555 ขอเกทับ ไปรับถึงที่ครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                          แนะ
                          กิเลสเริ่มก่อ 555 ....ลากเล่นแก้เซ็ง ระหว่างรอเพนเทียม 2018 โดนทักบ่อย ท่านไม่คิดจะเปลี่ยนเลยหรอ g4560 อะ เมพจริงๆ
                          แต่คงไม่ทันแล้วมั้ง

Comment

• Originally posted by PlayI3oyz View Post
                            8700k+ z370 strix-f ครับ จากคอมมอ จองไว้ก่อนครับ

[ATTACH=CONFIG]4019268[/ATTACH]
                            อันนี้จองตั้งแต่วันไหนครับผมก็จองไปยังไม่เห็นแจ้งไร

Comment

• Originally posted by kaitom View Post
                              แหมใจตรงกันเลยท่าน 555 ขอเกทับ ไปรับถึงที่ครับ อิอิ
                              555 แบ่งๆกันเชยชม ไม่ซีเรียส

Comment

• หรือจะเอา 8700 แบบไม่k ดีน้า แต่ไม่เห็นมีคนเล่นตัวนี้เลย

Comment

Working...
                                X