Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอท่านด้านล่างครับ

Comment

• สักพักว่าจะไปไหว้พระวัดหงษ์ทอง ทำบุญสักหน่อย ( อ.บางปะกง )

Comment

• ลองบัสเดิมๆ 4400 เปลี่ยนไส้ในใหม่ 5.0/4.8 geekbench ทะลุ 7000 เลย นึกว่าคงต้องดัน 4500 cl 16 คะแนนมัลติ โหดดี

https://browser.geekbench.com/v4/cpu/6986107

Comment

• Originally posted by kidza View Post
          ลองบัสเดิมๆ 4400 เปลี่ยนไส้ในใหม่ 5.0/4.8 geekbench ทะลุ 7000 เลย นึกว่าคงต้องดัน 4500 cl 16 คะแนนมัลติ โหดดี

https://browser.geekbench.com/v4/cpu/6986107

Cl17 ไฮเปอร์ไพผ่านไหมครับของผมไม่ผ่านให้เลยกำ

Comment

• รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ
            ผมทดสอบ i5 8600k เดิมๆ
            กับ realbench 2.56
            1. benchmark ร้อนอยู่ที่ 60 c
            2. stress test 30 นาที ร้อนอยู่ที่ 67 c
            ไม่ทราบว่า 8600k ตัวนี้ ร้อนผิดปกติ หรือไม่ ครับ
            ถ้าผิดปกติ ต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
            ขอบคุณครับ

หมายเหตุ
            ใช้ซิ้งค์ noctua u12s fan 2x12 cm.
            เคสปิด ห้องไม่แอร์
            ทดสอบประมาณ 16.30-17.30 น.

Comment

• Originally posted by swordmanx View Post
              รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ
              ผมทดสอบ i5 8600k เดิมๆ
              กับ realbench 2.56
              1. benchmark ร้อนอยู่ที่ 60 c
              2. stress test 30 นาที ร้อนอยู่ที่ 67 c
              ไม่ทราบว่า 8600k ตัวนี้ ร้อนผิดปกติ หรือไม่ ครับ
              ถ้าผิดปกติ ต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
              ขอบคุณครับ

หมายเหตุ
              ใช้ซิ้งค์ noctua u12s fan 2x12 cm.
              เคสปิด ห้องไม่แอร์
              ทดสอบประมาณ 16.30-17.30 น.

เย็น ถึงเย็นมาก

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                เย็น ถึงเย็นมาก

Comment

• Originally posted by stepcomet View Post
                  Cl17 ไฮเปอร์ไพผ่านไหมครับของผมไม่ผ่านให้เลยกำ
                  ผมลองไว้ที่ 16m ไม่มีปัญหาครับ เดี๋ยวลอง 32m อีกทีครับ

Comment

• Originally posted by kidza View Post
                    ผมลองไว้ที่ 16m ไม่มีปัญหาครับ เดี๋ยวลอง 32m อีกทีครับ

ซับน่าจะกดได้อีกนะท่านประธานเวลา pi น่าลดลงไปอีก

Comment

• Comment

• ไม่มีเป็นของตัวเองวันนี้มีแล้ว
                        ขอยื่นใบสมัคร

Last edited by Cal2Toon; 21 Feb 2018, 00:07:46.

Comment

• Mainboard ASUS ROG STRIX Z370-I GAMING

คุณภาพไม่ค่อยดีสมราคา ... เมื่อวานติดตั้ง CPU ตามปกติ พอล็อค CPU เท่านั้นแหละ
                          PCB โก่งงอ เฉยเลย ... แรกๆ ไม่ได้สังเกต ตอนจะติดตั้ง monoblock ถึงมองเห็นว่ามันงอ

ไปส่องดูด้านใต้ CPU Backplate คัำ socket เป็นโลหะบางๆ สีดำ
                          งอตามแรงดึงของตัวล็อค CPU ที่อยู่ด้านบน

นี่ยังดีที่ขันน็อตยึดกะ Monoblock แล้วมันยืดตรงเหมือนเดิม
                          แต่ระยะยาวผมว่า PCB อาจจะเจ๊ง หัก/แตก เพราะมีแรงบิดตลอดเวลา

เริ่มรู้สึกแย่กับ ASUS ก็คราวนี้ ... มันจะประหยัดอะไรนักหนา กะอีแค่เหล็กยึด socket
                          ใครคิดจะซื้อรุ่นนี้ หนีให้ไกล ปลอดภัยกว่าครับ

Comment

• Originally posted by stepcomet View Post
                            ซับน่าจะกดได้อีกนะท่านประธานเวลา pi น่าลดลงไปอีก
                            ครับเดี๋ยวค่อยๆนวดไปเรื่อยๆ ผมยังไม่ชินกับแรมคู่นี้ด้วย

Comment

• เมนบอร์ด 1151v2 รุ่นรากหญ้า มาตอนไหนครับ

Comment

• ขอรบกวนผู้รู้ช่วยกรุณาชี้แนะการ oc แบบ offset ด้วยครับ
                                asrock มีคำสั่ง/เมนู เยอะมาก
                                อย่างเมนู offset พอเลือกแล้ว มันให้ใส่ค่า mv
                                ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าต้องใส่เท่าไร

สเป็คคอมพ์
                                i5 8600k +noctua u12s fan 2x12 cm.+ซิลิโคน noctua ใช้งานเดิมๆ
                                asrock z370 professional gaming i7
                                g.skill tridentz rgb 3600mhz cl16 2x8gb

Comment

Working...
                                X