Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kidza View Post
    ได้วุ้นๆซัก 3 ขวด พอได้ที่ ผมนี่ใส่ 6.0 เลยครับ v-core นะครับ ตาลาย
    เรียกว่า LN2 เอื้ออาทร ดีกว่า 555+

Comment

• Originally posted by iambic View Post
      เรียกว่า LN2 เอื้ออาทร ดีกว่า 555+

Comment

• Originally posted by kidza View Post
        ได้วุ้นๆซัก 3 ขวด พอได้ที่ ผมนี่ใส่ 6.0 เลยครับ v-core นะครับ ตาลาย
        Originally posted by iambic View Post

Comment

• 8700K Batchเก่าเทพๆหาซื้อไม่ได้เลย

มี Batch ใหม่ๆแนะนำมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by oracleritz View Post
            8700K Batchเก่าเทพๆหาซื้อไม่ได้เลย

มี Batch ใหม่ๆแนะนำมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
            ถ้าจำไม่ผิด ในกลุ่มคุณดิวเคยโพสอยู่ในกลุ่ม แบทนี้แต่ไม่คอนเฟิร์มนะครับว่าวิ่งดีมั้ยลองหาเพิ่มดู

Comment

• Originally posted by near13 View Post
              ถ้าจำไม่ผิด ในกลุ่มคุณดิวเคยโพสอยู่ในกลุ่ม แบทนี้แต่ไม่คอนเฟิร์มนะครับว่าวิ่งดีมั้ยลองหาเพิ่มดู

batch# เก่า ที่ลองมาไฟต่ำๆ มี L729 , L731 , L733 ครับ i7 8700k ตัวแรกของผม L729 ที่นำมารีวิวตอนตั้ง คลับใหม่ๆ ส่วน L731 นี่ตัวของพี่บิ๊ก ตัวเก่าที่พึ่งขายออกไป และ L733 ที่ตอนนี้ใช้กันอยู่หลายท่าน ข้อมูลประมาณนี้ครับ ที่เหลือจะจับถูกตัวรึเปล่า 555 คุ๊กกี้เสี่ยงตาย เอ้ย!... เสี่ยงทาย

Comment

• เพิ่งได้มาครับ Alienware Aurora R7 + 8700K

ปล. Ryzen 3 5 7 ผมก็ใช้น่ะครับ อะไรคุ้มคือใช้หมด 5555

Comment

• ของผมถ้าเล่น 50/48 ใช้ไฟ 1.28 ได้สบายๆ

พออยากได้แคช 50 ต้องดันไปถึง 1.32 เลยถึงจะผ่าน ร้อนขึ้นมาอีกหน่อย

Comment

• เมพเบย

Comment

• มาครับ i5 8600k ขอเข้าด้วย
                      ซิ้งลม ไม่ผ่า เล่นเกมได้ไม่ดับ รัน VM ได้ไม่ดับ ใช้ค่านี้มาตั้งแต่เทส ก็ยังไม่ดับ ก็สรุปน่าจะผ่าน

Comment

• ฟลูโหลด70เอง ชิวๆมากครับท่าน

Comment

• Comment

• ผ่าครั้งแรกเกร็งไปหมดมือสั่นแต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี เล่นเกมสบายแล้วไม่ต้องกังวลละ

i7 8700k@50/48 + ram bus 4200 + cooler master ma610p rgb ซิ้งลมเน้นสวย

full load 70 ห้องไม่แอร์ร้อน ๆ เลย จากเดิม full load 94-96 องศา ลดมาราว ๆ 30+- องศาเลยทีเดียว เดี๋ยวไปหาน้ำปิด 2 ตอนใส่ full load คงเย็นกว่านนี้ 10 องศา +-
                            *กรณีที่เคยลองกับ cinebench & realbench อุณหภูมิ full load เท่ากัน

Comment

• Originally posted by COMMENT View Post
                              ผ่าครั้งแรกเกร็งไปหมดมือสั่นแต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดี เล่นเกมสบายแล้วไม่ต้องกังวลละ

i7 8700k@50/48 + ram bus 4200 + cooler master ma610p rgb ซิ้งลมเน้นสวย

full load 70 ห้องไม่แอร์ร้อน ๆ เลย จากเดิม full load 94-96 องศา ลดมาราว ๆ 30+- องศาเลยทีเดียว เดี๋ยวไปหาน้ำปิด 2 ตอนใส่ full load คงเย็นกว่านนี้ 10 องศา +-
                              *กรณีที่เคยลองกับ cinebench & realbench อุณหภูมิ full load เท่ากัน
                              ลดไฟ CPU ลงอีกครับ ความร้อนลงมาอีกเยอะ (ดูแล้วน่าจะลดไฟได้อีก)

Comment

• Originally posted by iambic View Post
                                ลดไฟ CPU ลงอีกครับ ความร้อนลงมาอีกเยอะ (ดูแล้วน่าจะลดไฟได้อีก)
                                โอเคครับท่าน bic เดี๋ยวลองไล่ไฟลงดูครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                                X