Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• ย้ายมาจาก AMD FX พึ่งลองใช้ Intel I3 8100 อยู่ อ่ะ คงจะใช้ไปยาวๆแหละ

Comment

• รออัพ Gen9 เลยครัช

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
          รออัพ Gen9 เลยครัช
          เมื่อวานฟังคุณนพแล้วข้อมูลตามเว็บต่างๆ สรุปแล้วหลัง computex ไม่รู้ว่ากี่เดือนตัว 8 คอร์ถึงจะขายจริงๆ

ผมเลยพับโครงการชุดน้ำจัดเต็ม z370 รอ z390 ดีกว่า

--------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมกำลังสงสัยว่าถ้าเปลี่ยนเมนบอร์ดจาก msi z370 tomahawk เป็น asus apex x กับ cpu ตัวเดิมมันจะ oc ได้ไกลกว่าเดิมรึปล่าว

Comment

• Originally posted by ToehNarak View Post
            เมื่อวานฟังคุณนพแล้วข้อมูลตามเว็บต่างๆ สรุปแล้วหลัง computex ไม่รู้ว่ากี่เดือนตัว 8 คอร์ถึงจะขายจริงๆ

ผมเลยพับโครงการชุดน้ำจัดเต็ม z370 รอ z390 ดีกว่า

--------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมกำลังสงสัยว่าถ้าเปลี่ยนเมนบอร์ดจาก msi z370 tomahawk เป็น asus apex x กับ cpu ตัวเดิมมันจะ oc ได้ไกลกว่าเดิมรึปล่าว
            ผมว่ามันอยู่ที่ CPU นะครับ คิดว่าคงไม่ต่างกันเพราะอยู่ที่ตัว CPU เอง

เปลี่ยนบอร์ดอย่างมาก็แค่ภาคจ่ายไฟบนบอร์ด

แต่ถ้าเล่นแรมอยู่ที่บอร์ดเต็มๆเลยครับ

Comment

• Originally posted by ToehNarak View Post

เปลื่ยนบอร์ด คงได้ไม่ไกลกว่าเดิมมากเท่าไหร่นะ ผมว่าไม่คุ้ม
              รอดู cpu Gen9 น่าสนใจกว่ามากคับ

ปล. ส่วนผมคงกอดกับ i5 8600k อีกหลายปี อิอิ

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                เปลื่ยนบอร์ด คงได้ไม่ไกลกว่าเดิมมากเท่าไหร่นะ ผมว่าไม่คุ้ม
                รอดู cpu Gen9 น่าสนใจกว่ามากคับ

ปล. ส่วนผมคงกอดกับ i5 8600k อีกหลายปี อิอิ
                งั้นล้มไปเลยโครงการนั้น

ตกลงมันเจน 8 8.1 8.2 หรือเจน 9 กันแน่ครับงง อีกไม่กี่วันก็คงได้รู้แล้วล่ะ

Comment

• มีใครมีเครื่ิองมือ delidครบเซตบ้างครับ อยากไปลองสัมผัสเองทำเอง กทม เดินทางไปได้ ผมให้ค่าอุปกรครับอิอิ

Comment

• Originally posted by sitthinonz View Post
                    มีใครมีเครื่ิองมือ delidครบเซตบ้างครับ อยากไปลองสัมผัสเองทำเอง กทม เดินทางไปได้ ผมให้ค่าอุปกรครับอิอิ

รอท่านเทพครับ

Comment

• ลงชื่อครับ
                      I7 8700k
                      Asus strix z370-E ครับ

Last edited by potohto; 28 May 2018, 21:07:03.

Comment

• ยินดีต้อนรับครับ
                        อยู่เชียวรายด้วย อำเภออะไรครับ

Comment

• เวียงชัยครับท่าน
                          กำลังมีปัญหาเรื่องอุณหภูมิเลย ก่อนหน้านี้ใช้ น้ำเปิดสามตอน idle อยู่ที่ 35 พอเปลี่ยนมาน้ำปิดสองตอน id cooling auraflow 240 เสียบออนบอร์ด (ขายการ์ดจอไปแล้ว) idle 60+ เลยครับ มีใครใช้ 8700k แล้วใช้น้ำปิดตัวเดียวกันมั้ยครับ อยากทราบว่าอุณหภูมิเท่ากันมั้ย แล้วการเสียบออนบอร์ดทำให้ cpu ร้อนกว่าเดิมมั้ยครับ

Comment

• หลังจากอับเดทแพท windows 10 ตัวล่าสุด 17134.81 เทสคะแนน cpuz multi ปกติ 3700-3800
                            แต่คะแนน silgle หายไปเป็น 100 จาก 490-500 ต้นๆ เหลือ 350-400 // i7 8700 nonk ใครเป็นบ้าง

----------------------------------------------------------------------------------------------------

Comment

• ลดสะเยอะเลย
                              ยังไม่ได้อัพเลยครับ ใช้เน็ตมือถือ -.-

Comment

• Originally posted by potohto View Post
                                เวียงชัยครับท่าน
                                กำลังมีปัญหาเรื่องอุณหภูมิเลย ก่อนหน้านี้ใช้ น้ำเปิดสามตอน idle อยู่ที่ 35 พอเปลี่ยนมาน้ำปิดสองตอน id cooling auraflow 240 เสียบออนบอร์ด (ขายการ์ดจอไปแล้ว) idle 60+ เลยครับ มีใครใช้ 8700k แล้วใช้น้ำปิดตัวเดียวกันมั้ยครับ อยากทราบว่าอุณหภูมิเท่ากันมั้ย แล้วการเสียบออนบอร์ดทำให้ cpu ร้อนกว่าเดิมมั้ยครับ
                                น้ำเปิด3ตอนต้องเย็นกว่าเป็นปกติอยู่แล้วครับ แต่พอมาใช้น้ำปิด2ตอน idle 60+ ต้องมีอะไรผิดปกติแล้วครับ อย่างเลวร้ายก็ไม่น่าเกิน 50 ลองเช็ดอุปกรณ์น้ำปิดดูครับ

Comment

Working...
                                X