Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม เรื่องการเสียบไฟเลี้ยง cpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม เรื่องการเสียบไฟเลี้ยง cpu

ตามรูปครับ
    Screenshot_2018-11-01 MAINBOARD (เมนบอร์ด) 1151 MSI MAG Z390 TOMAHAWK.jpg

เมนบอร์ด ผม มีช่อง เสียบ ไฟเลี้ยง cpu 8+4 พิน แต่พาวเวอร์ซัพพลายผม มันเสียบได้ แค่ 8 พิน

เสียบแต่ 8พิน แล้วไม่ต้องเสียบ 4พิน จะเป็นไรไหม cpu 9700k เดิมๆ ไม่โอเวอร์คล็อก ครับ

ไม่เป็นไรครับ ถึง OC ก็ไม่จำเป็นเท่าไร ใช้แค่ 8pin ได้ ยัน i9 แต่ถ้า เสียบครบ มันก็แค่ช่วยลดภาระของสายไฟเฉยๆครับไม่ได้มีผลต่อ cpu

ผมฟังช่อง Zolkorn มานะครับ ตอนแรกผมก็สังสัยเหมือนกัน 555

Comment

ตามนั้น

Comment

ใช้ได้ ชิวๆ ตับ

Comment

ถ้าไม่สบายใจ อยากเสียบให้ครบ หาตัวแปลงมาเสียบเอาก็ได้ครับ

Comment

แบบนี้ก็ได้เช่นกัน จัดไป

Comment

ตามนั้น

Comment

เสียบเฉพาะ 8 Pin ก็ได้ หรือจะ 8+4 Pin ก็ได้
                แต่ห้ามเสียบ 4 pin โดด ๆ เฉย ๆ เพราะโหลดที่สายไฟจะมากเกินไป
                ของผม 9900k maximus xi เสียบแต่ 8 pin OC ด้วย
                ดังนั้นคุณสบายใจได้ครับ

Comment

Comment

Working...
                  X