Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีปัญหาเรื่องเสียบ RAM ขอคำชี้แนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีปัญหาเรื่องเสียบ RAM ขอคำชี้แนะครับ

ปัญหาเสียบ RAM ช่อง 2 ,4 เพื่อวิ่งแบบดูโอ้ตามคู่มือแนะนำ แต่เปิดคอมไม่ติดครับ ผมต้องแก้ไขปัญหายังไงครับ
    Core i3-10100
    MAG B460M MORTAR
    HyperX FURY DDR4 8GB (4GBx2) 2666 Black

คอมเพิ่งซื้อมาใหม่ครับ หาสาเหตุไม่เจอครับ ตอนนี้เปิดคอมได้แล้ว แต่ต้องเสียบ ช่อง 1,2 ครับ

Comment

ลองเสียบแรมช่อง 1 กับ 3 แทนดูคับ

Comment

ถ้ายังไม่ได้ก็ลองเคลียร์ bios เมนบอร์ดก่อน
        แล้วก็ถอด cpu ออกมาจากเมนบอร์ด แล้วใส่เข้าไปใหม่อีกที

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ถ้ายังไม่ได้ก็ลองเคลียร์ bios เมนบอร์ดก่อน
          แล้วก็ถอด cpu ออกมาจากเมนบอร์ด แล้วใส่เข้าไปใหม่อีกที
          ขอบคุณครับ เดี๋ยววันนี้ช่วงเย็นจะลองดูครับ

Comment

ผมลองถอดแล้วใส่ใหม่ปรากฏว่าต้องใส่ช่อง 1 ,3 วิ่งแบบดูโอ้ได้ ส่วนช่อง 2,4 คอมเปิดไม่ติด เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ
            Last edited by beeshadow; 23 Dec 2020, 21:49:14.

Comment

ลองอัพเดทไบออสดูครับ

Comment

Working...
              X