Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วงนี้ซื้อแรมไว้ก่อนดีไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วงนี้ซื้อแรมไว้ก่อนดีไหม?

มีแพลนว่าจะอัพเกรดคอม ตอนนี้อัพการ์ดจอเรียบร้อย เหลือพวกบอร์ด ซีพียู แรม ตัวจ่ายไฟ
    แต่มาเห็นราคาแรมตอนนี้ขยับขึ้นทีละนิดๆ ควรซื้อตอนนี้หรือรอต่อไปจนกว่าจะลดราคาลงดีครับ

ราคาแรมเป็นอะไรที่ไม่แน่นอนจริงๆครับถ้ามันจำเป็นต้องใช้ก็ซื้อไปเลยครับถ้ายังไม่รีบจะรอไปเรื่อยๆก็ได้
    แต่แนะนำรอราคาลงดีกว่า

Comment

ซื้อเมื่อใช้

Comment

จะใส่จริงๆค่อยซื้อ

Comment

ถ้าสามารถซื้อได้ก่อน ก็ซื้อไปเถอะครับ คาดว่าราคาแรมไม่น่าลงในเร็วๆ นี้ แน่ๆ

Comment

มีแต่จะขึ้นราคา ram

Comment

Comment

91783.jpgผมซื้อไว้ปีที่แล้ว ว่าจะอับแต่ยังไม่ได้อับเลย

Comment

นั่นแหละ ผมก็ว่าจะซื้อไว้ก่อน ราคาขึ้นเรื่อยๆงบบานพอดี

Comment

ผมเดาว่าราคาน่าจะทรงและลงในไม่ช้า..สังเกตจากโปรดักส์รุ่นใหม่ๆที่ใช้เมมโมรี่ชิปแห่กันเปิดตัวลงตลาดมาก สักพักก็คงกลับมาล้นตลาดเหมือนเดิม

Comment

ซื้อเมื่อจะใช้ดีกว่าครับ

Comment

รีบจัดเถอะครับ... ราคาจะไม่ลง..จนถึงสิ้นปีนี้ครับ... (เพียงแต่ว่าในอีก3-4เดือนข้างหน้า..ราคาแบบ "สั่งซื้อจำนวนมาก" จะลดลงนิดหน่อย)

Comment

Working...
                        X