Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม SSD WD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม SSD WD

เห็นสองตัวนี้ ราคาต่างกันประมาณ 500 แต่ความเร็วมากกว่าเยอะ
    ถ้าจะซื้อตัว 250.GB SSD WD Black M.2 PCIe NVMe(2950บาท) ดีมั้ยครับ

หรือมียี่ห้อไหน250GB แนะนำมั้ยครับ

ssd wd.jpg
    *ราคา advice online

ราคาต่างกันแค่นี้ Black เท่านั้นครับ

แนะนำให้รอช่วงนาทีทอง Black 250GB จะเหลือ 2,800

Comment

ไปศึกษา พอร์ทที่เสียบ กับ ช่องเสียบบนเมนบอร์ดคุณก่อนให้ดีนะ เตือนแค่นี้

Comment

ถ้าเครื่องใช้ M2 NVME ได้
        ตอนนี้ WD Black ตัวนี้คุ้มตังที่สุดแล้วครับ

* headdaddy จะขายถูกกว่า advice อีกหน่อยนึงครับ ลองดู

Comment

Black เบย เทพๆ

Comment

ผมจัดมาใช้ละครับตัว black สั่งนาทีทอง ถูกสุดละครับ 2800 ประกัน5ปี
            ผมใช้ MB ASUS Z97 Pro Gamer m.2 วิ่งที่ PCIe2.0x2 ครับถึงไม่เต็มสปีดแต่ก็แรงกว่าSSD SS 850EVO อีกตัวที่ใช้อยู่
            คิดอยู่จะซื้อ asapterมาใส่ แต่ก็คิดไปคิดมาเปลืองตังอีกเพราะที่ใช้อยู่ก็ใช้ได้ละ แค่คะแนนตอนเทสมันไม่แรงกระชากใจแค่นั้น 555+
            (ที่ใช้M.2Nvme คือไม่อยากเสีย Port sata เพราะตอนนี้ 6ช่องเต็มหมดละ และเผื่ออนาคตอัพบอร์ดจะได้ใช้ต่อได้อีกแถมแรงเต็มสปีด อิอิ)

***วันก่อนสั่งปุ๊บจ่ายตังปั๊บ ของหน้าเว็บหายทั้ง2เว็บเลยเพราะของหมดสต๊อก หลังจากนั้นเกือบอาทิตนึงของน่าจะเข้า แล้วขึ้นขายบนเว็บต่อ^^

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

บอร์ดที่ใช้ปัจจุบัน มีพอร์ท M.2 PCIe Gen3 x4 น่าจะรองรับครับ

Comment

ผมได้ประกอบเครื่องนึงครับ
                R5 1600
                Ram 8GB (4GBx2) bus 3200
                และใช้ Black ตัวนี้เลยครับ เป็นไดร์บู๊ต Win 10 ผลเทส R/W 1900/1500MB/s ครับ แต่ 4K R แรงดีราวๆ 40MB/s ครับ

Comment

Working...
                X