Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ MSI Optix MAG341CQ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่าน animeangel oc จอไป 115hz ได้ลองเทสรึยังครับว่า frame skip รึเปล่า

https://www.testufo.com/frameskipping

ใช้มือถือถ่ายรูปในลิงค์ ถ้าไม่ skip สี่เหลี่ยมต้องติดกันหมดครับ
    ถ้า oc ใช้งานได้จริงนี่คุ้มมาก

Comment

ลองเอากล้องมือถือถ่าย ได้แบบนี้อะครับ

Comment

ผมพึ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้เหมือนกัน อยากสอบถามหน่อยครับว่า จะต้องต่อสายยังไงให้ได้ 3440*1440 แบบ 100Hz
        ของผมมันได้แค่ 30 hz ใช้สาย hdmi

Comment

ผมใช้ DP อะครับ เสียบแล้วก็ใช้ได้เลย

ลองเข้าไปที่ display setting >> advance display setting >> display adapter proterties แล้วเลือก tap monitor ตามภาพครับ มันควรมีให้เลือก screen refresh rate

Comment

แหล่มครับ 115 แท้

Comment

Originally posted by bbc View Post
              ผมพึ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้เหมือนกัน อยากสอบถามหน่อยครับว่า จะต้องต่อสายยังไงให้ได้ 3440*1440 แบบ 100Hz
              ของผมมันได้แค่ 30 hz ใช้สาย hdmi
              hdmi ได้แค่นั้นคงไม่แปลกครับ ต้องใช้ dp ไม่รู้จอแถมมามั้ย แต่ถ้าซื้อข้างนอกต้องวัดดวงเหมือนกันเพราะไม่ใช่ทุกเส้นที่วิ่งได้ครับ

Comment

ผมพึ่งกดซื้อตัวนี้มาเลย

คิดอยู่นาน แต่ยังไม่อยากซื้อจอแพงกว่าในช่วงนี้

ไม่ทราบว่า Overclock จอยังไงหรอครับใช้โปรแกรมอะไร

และคาลิเบตสีจอนี้ จ้างของที่ไหนหรอครับ แนะนำผมที

Comment

ถามด้วยคน VA หลัง Calibrate สีเหมือน IPS ไหมครับ Feeling เหมือนไหม ต่างแค่สีดำไหม ขอบคุณมากครับ

น่าสนใจครับ ราคาของตัวนี้

Comment

OC จอ ก็ใช้ driver ของการ์ดจอเอานี่แหละครับ ไม่ได้ใช้ 3rd program แต่อย่างใด ส่วนวิธีรบกวน search เอาได้เลยครับ มีทั้งรูป และขั้นตอนอธิบายไว้เสร็จสรรพ ผมก็ google มาเหมือนกันครับ

ถามว่า calibrate แล้วสีเหมือน IPS ไหม ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะผมขายจอเก่าไปแล้ว เลยไม่มีจอให้เทียบดู แต่รู้ว่าทำแล้วดีกว่าของเดิมแน่ๆครับ

ส่วนว่าจ้างเอาจากไหน ผมก็หาจาก google มาเหมือนกันครับ เอาที่ใกล้บ้านท่าน แล้วราคารับได้ครับ เขาจะมาปรับให้หมด ทั้ง profile และความสว่างที่เหมาะสมครับ

จริงๆมันมี profile ของท่าง MSI เองด้วยนะครับ ผมก็เพิ่งสังเกตุเจอ คือไปโหลด driver จอ จากเว็ป MSI มาลง แล้วมันจะได้ profile สีมาด้วยครับ ถือว่าโอเคในระดับนึงสำหรับคนที่ไม่อยากเสียตังเพิ่มครับ (ไฟล์บนจากที่ calibrate เอง ส่วนไฟล์ล่างของทาง MSI)

Comment

Originally posted by nartzuzaa View Post
                      ใช่ครับ 34นิ้ว กับความละเอียด 2560 x 1080นี่แหละครับที่กังวล
                      กำลังเล็งตัวนี้เหมือนกันครับ ว่าจะไว้เล่นเกมดูหนัง เคยใช้27นิ้ว fullhd ภาพมันไม่ค่อยเนียน ตอนนี้ก้ใช้ lg29 นิ้วอยู่ จอยาวๆใช้แล้วไม่อยากกลับไปหาจอสั้นละครับ ><

Comment

Working...
                      X