Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอคอม ใช้มาได้ไม่นาน อาการเป็นแบบนี้ เคลมได้ไหมครับ(LG)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอคอม ใช้มาได้ไม่นาน อาการเป็นแบบนี้ เคลมได้ไหมครับ(LG)

อาการคือ ที่ขอบจอทั้ง 4 ด้าน จะมีเหมือนเป็นแสงสีๆ ขึ้นมาทั้ง 4 ด้านเลย
    แล้วสี จะเปลื่ยนไปตาม สีพื้นหลังของจอที่แสดงอยู่ตอนนั้น เช่น ถ้าจอแสดงสีดำอยู่ แสงตรงขอบมันจะสีแดงสดๆ
    ซึ่ง ผมใช้ทำงานด้วย ตรงขอบมันเป็นแบบนั้น ทำให้ลำบากมากๆเลย
    ผมลองไปถามร้าน JIB ที่ซื้อมา เขาบอกให้ลองเอาไปเคลมได้ แต่ถ้า ทางช่างบอกมาว่าเป็นเพราะความชื้อก็จะเครมไม่ได้
    เพราะเขาบอกว่า อาจเป็นที่ความชื้นก็ได้(ซะงั้น) แล้วแบบผม มันเป็นยังไง มันพอจะเคลมได้ไหมครับ เพราะส่งไปเคลมทีก็นาน ผมไม่มีจอสำรองใช้
    ถ้าจะเคลม ผมก็คงต้องไปซื้อจอใหม่มาก่อน(ลำบากแท้เน้อ)
    ถ้าเคลมไม่ผ่านก็คงยิ่งหนักใจเข้าไปอีก T_T ท่านใดที่เก่งๆ เป็นช่าง หรือ พอมีประสบการ์ณ ช่วยแนะนำทีครับ มามันจะเคลมผ่านไหม
    ขอบคุณมากๆครับ
    รุ่นจอ 27uk650-w คลิปวีดีโอ ครับ >> https://www.youtube.com/watch?v=8czmALnMq2k
    รูปครับ รูปแรกจอไม่ได้ปิดอยู่นะครับ แต่เปิดคลิปวีดีโอแสดงสีดำ
    https://imgur.com/a/CSn0dM0

น่าจะเป็น ขอบเบิร์น มีประกันก็เคลม ครับ

horizon zero dawn กำลังเล่นอยู่เลยเพิ่งจะซื้อมาไม่นานยังเล่นไม่จบ ยาวชิบ
    เอาจริงๆ คือล่าหุ่นยนต์เพลินไปนิด

Comment

Originally posted by sariora123 View Post
      น่าจะเป็น ขอบเบิร์น มีประกันก็เคลม ครับ

horizon zero dawn กำลังเล่นอยู่เลยเพิ่งจะซื้อมาไม่นานยังเล่นไม่จบ ยาวชิบ
      เอาจริงๆ คือล่าหุ่นยนต์เพลินไปนิด
      ขอบคุณมากๆครับ ล่าสุด ผมไปโพสไว้บน Pantip ด้วย
      มี Support ของ LG ติดต่อมา นัดหมายว่าจะส่งช่างมาดูให้ที่บ้านเลย ก็เด็ดอยู่นะครับ มีมาถึงบ้านเฉย นึกว่ามีแต่ dell ที่มีแบบนี้

Comment

เวลาผมซื้อจอ ผมลุ้นเสมอ ถ้าจะมีปัญหา ขอให้รีบเจอใน 14 วัน จะได้รีบเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่

เคยเจอคล้าย ๆ กัน แต่จางกว่า กับจอ viewsonic มาสังเกตเจอหลัง 14 วัน ต้องบุกไปถึงศูนย์ จนได้เงินคืน เพราะรุ่นนั้นเป็นทุกจอ รง.ผลิตแจ้งกลับว่าปกติ

เหนหลายเคส กับหลายยี่ห้อ เวลามีประเด็นกระทู้ในพันทิป รีบเคลียร์ให้อย่างไว

Comment

หลังๆผมซื้อแต่จอ dell เคลมดี
          ล่าสุดเพิ่งซื้อ dell s2419hr จากร้านกล้วย ตอนเช็คที่ร้านไม่เจอ deadpixel แต่มาเจอที่บ้าน 1 จุด หิ้วกลับไปเคลมได้ตัวใหม่เลย

Comment

Originally posted by kutjungs View Post
            หลังๆผมซื้อแต่จอ dell เคลมดี
            ล่าสุดเพิ่งซื้อ dell s2419hr จากร้านกล้วย ตอนเช็คที่ร้านไม่เจอ deadpixel แต่มาเจอที่บ้าน 1 จุด หิ้วกลับไปเคลมได้ตัวใหม่เลย
            dell ขึ้นชื่อเรื่องประกันเทพ แลกกับราคา ต่อประสิทธิภาพบางเรื่อง จอเขาออกแบบมาทำงานนี่นะ

แต่ผมก็ยังชอบเอามาเล่นเกม ถึงจะมือ2 ก็เถอะ จอ dell สีสันเฉดสี คอนทราสท์มันให้ลายระเอีดยแจ่มกว่ายี่ห้ออื่น ในสายตาผมอ่ะนะ
            AOC นี่เร่งคอนทราส ทีไร สว่างจ้างกลบรายระเอียดอื่นหมด เป็นมาตั้งแต่รุ่นเก่ายันรุ่นใหม่

Comment

ผมใช้รุ่นเดียวกัน แต่อาการเป็นขอบสีแดง ทั้ง 3 ด้าน
              ต้องรอให้เครื่องร้อนก่อนค่อยเป็น เลยถ่ายรูป กับคลิป เก็บไว้ให้ช่างดู
              ให้โทรไปที่ คอลเซ็นเตอร์ บอก sn แล้วแจ้งอาการที่เสีย
              เปิดจ็อบซ่อม แล้วรออยู่ที่บ้าน ช่างจะเบิก จอใหม่ ประมาณ 1 อาทิตย์
              พอช่างนัด แกะจอ ออกมาดู ก็รอลุ้นว่ามีอะไร ที่ผิดเงื่อนไขประกันรึเปล่า
              ถ้าไม่มีอะไร ก็เปลี่ยนจอให้ใหม่ จบ
              แต่ที่ใช้งานปรกติ มีแค่ oc เพิ่มนิดหน่อย

Comment

Originally posted by Colonnello View Post
                ผมใช้รุ่นเดียวกัน แต่อาการเป็นขอบสีแดง ทั้ง 3 ด้าน
                ต้องรอให้เครื่องร้อนก่อนค่อยเป็น เลยถ่ายรูป กับคลิป เก็บไว้ให้ช่างดู
                ให้โทรไปที่ คอลเซ็นเตอร์ บอก sn แล้วแจ้งอาการที่เสีย
                เปิดจ็อบซ่อม แล้วรออยู่ที่บ้าน ช่างจะเบิก จอใหม่ ประมาณ 1 อาทิตย์
                พอช่างนัด แกะจอ ออกมาดู ก็รอลุ้นว่ามีอะไร ที่ผิดเงื่อนไขประกันรึเปล่า
                ถ้าไม่มีอะไร ก็เปลี่ยนจอให้ใหม่ จบ
                แต่ที่ใช้งานปรกติ มีแค่ oc เพิ่มนิดหน่อย

เขาเพิ่งเอามาส่งให้วันนี้เองครับ ของผม เขาเอาไปเลย ไปเปลื่ยนอะไหล่ รอ ราวๆ 2 อาทิตย์ ไม่ได้ของใหม่

Comment

Working...
                X