Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชนิดจอแบบไหนที่มองด้านข้างแล้วไม่เป็นแค่เงาดำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชนิดจอแบบไหนที่มองด้านข้างแล้วไม่เป็นแค่เงาดำ

ต้องซื้อจอแบบไหนมาใช้งานที่สามารถมองจอจากด้านตรงและด้านข้างให้ภาพออกมาเหมือนกัน

ไม่น่ามีครับ ด้วยเทคโนโลยีปัจจุบัน ราคาไหนก็เพี้ยน เพี้ยนมากเพี้ยนน้อยแค่นั้นเอง

panel ดีสุดที่มองจากด้านข้างแล้วสียังใกล้เคียงด้านหน้าก็คงเป็น OLED นะครับ แต่กับ monitor pc นั้นราคาแพงมากๆ

OLED > IPS > VA > TN

Comment

ตามข้างบนครับ OLED > IPS > VA > TN
      ถ้า OLED ขณะนี้ที่ราคาพอได้คงมีแต่ TV ถ้าเอามาทำจอคอมต้องระวังเรื่อง burn in จากภาพไอคอน / UI ต่างๆของคอม ขนาดเล็กสุดคือ 48-55" ต้องนั่งห่ๅงหน่อย
      IPS มุมมองดีที่สุดแล้วในบรรดา LCD สำหรับจอคอมในขณะนี้ครับ

Comment

หาจอ crt มาใช้ครับ

Comment

Working...
        X