Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review ASUS ROG Swift PG279Q

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• popopi
    replied
    Originally posted by kmandaa View Post
    ปกตินะครับ ผม X34 ก็เป็น และเชื่อว่าจอรุ่นท็อป ๆ ตัวอื่นก็เป็นแบบนี้หมด คือเสีัยบปลั๊กแล้วจอติดเองเลย ไม่ใช่อาการผิดปกติอะไร
    ของผม Asus PG348Q เสียบปลั๊กแล้วจอไม่ติดนะ ต้องกดสวิทด้านหลังอีกทีถึงจะติดครับ

Leave a comment:

• jonenike
    replied
    Originally posted by kmandaa View Post
    ปกตินะครับ ผม X34 ก็เป็น และเชื่อว่าจอรุ่นท็อป ๆ ตัวอื่นก็เป็นแบบนี้หมด คือเสีัยบปลั๊กแล้วจอติดเองเลย ไม่ใช่อาการผิดปกติอะไร
    ใช่เหรอครับ เคยใช้แต่จอธรรมดา ซึ่งพวกนี้มันขึ้นอยู่กับว่าตอนดับครั้งสุดท้าย ดับแบบไหน ถ้าดึงปลั๊กออกก็จะติดทันที่ที่เสียบใหม่
    แต่ถ้าดับเพราะกดปุ่มปิด เสียบปลั๊กใหม่มันก็ไม่ติดเลยนะ ต้องกดปุ่มเปิดก่อน
    Last edited by jonenike; 2 Nov 2017, 11:12:45.

• onetcafe
    replied
    ใช้อยู่เหมือนกันตัวนี้ โดยภาพรวมทุกอย่างดีหมดแต่เสียอย่างเดียวแสงรั่ว!!

• drcnfre
    replied
    จอ ips มีแต่คนด่าสาปส่ง แต่ทำไมขายดีติดอันดับโลก ทำไมนะ ทำไมกัน

• kmandaa
    replied
    Originally posted by narupat
    ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันประสบปัญหาเสียบปลั๊กแล้วจอติดเองอยู่เหมือนกัน แต่คิดว่าไม่ได้เป็นปัญหาอะไรเท่าไหร่เพราะไม่ได้มีผลกระทบกับการใช้งานอะไร โดนรวมแล้วพอใจครับ ภาพสวยมากก

• Mazzard
    replied
    Originally posted by kittinzaa View Post
    ณ เวลานี้ผมว่าตัวนี้ไม่น่าเล่นแล้ว(ตกรุ่น)
    คิดทางบวก ก็คือ มันจะเป็น IPS 165Hz G-sync สุดท้ายที่เคยมีมา Hz สูงสุดของ IPS ที่เคยมีขาย ( รุ่นปี2018 เป็น TN แล้ว )

• kittinzaa
    replied
    ณ เวลานี้ผมว่าตัวนี้ไม่น่าเล่นแล้ว(ตกรุ่น)

• RTDT
    replied
    Originally posted by Botvinnik View Post
    Panel แบบ TN

มันเป็น AHVA (IPS ของ AUO) ไม่ใช่หรอครับ
    ขอโทษทีครับ ผมลง Panel ผิด
    ตัวนี้ใช้เป็น IPS ครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูล ครับ

• Botvinnik
    replied
    Panel แบบ TN

มันเป็น AHVA (IPS ของ AUO) ไม่ใช่หรอครับ

• RTDT
    started a topic Review ASUS ROG Swift PG279Q

Review ASUS ROG Swift PG279Q

สวัสดีครับ วันนี้จะมารีวิว Monitor จากทาง ASUS ในรุ่นของ ROG Swift PG279Q
    ซึ่งถือว่ารุ่นนี้ก็ออกมมานานพอสมควรเเล้ว
    เริ่มเเรกก่อนจะไปดูหน้าตาเรามาดูที่สเปคกันก่อนนะครับ

จอขนาด: 27.0 นิ้ว สามารถหมุนได้ 178 องศา
    สามารถปรับเป็นจอแนวตั้งได้
    Panel แบบ IPS
    ความมละเอียดอยู่ที่ : 2560x1440 (2K)
    Response Time : 4ms (Gray to Gray)
    Refresh rate อยู่ที่ 165Hz

มี Flicker free
    มี Trace Free Technology
    Color Temperature มีให้เลือก : 4 Modes
    มีเทคโนโลยี GamePlus (modes)
    มี Low Blue Light
    GameVisual :มีมาให้ 6 โหมดด้วยกัน (Scenery/Racing/Cinema/RTS/RPG/FPS/sRGB Modes)
    มีลำโพงในตัว Stereo Speakers

ด้านหลังมี LOGO ASUS ROG

Port การเชื่อมต่อ : HDMI 1 , DisplayPort 1
    Earphone jack : 3.5mm Mini-Jack
    USB Port(s) : 3.0x2, 1 x upstream

ด้านฐานมีไฟที่ฐานรองจอและ LOGO ASUS ROG
    มีสติกเกอร์ Nvidia G-SYNC ซึ่งแน่นอนว่าจอตัวนี้รองรับ เทคโนโลยี G-SYNC จากทาง Nvidia

โดยราคาอยู่ที่ 28,900 รับประกันแบบ 3 ปี+3 เดือน แบบ on site service
    ข้อเสียอยู่ตรงที่ว่า เวลาเสียบปลั๊กจอจะเปิดทันที เห็นเพื่อนๆหลายๆคนที่ใช้รุ่นนี้ก็บ่นๆกันอยู่เหมือนกัน
    Last edited by RTDT; 28 Nov 2017, 15:44:49.
Working...
X