Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาปัญหาเกี่ยวกับการเลือกซื้อ wifi repeater หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาปัญหาเกี่ยวกับการเลือกซื้อ wifi repeater หน่อยครับ

พอดีว่าผมทำงานในคลังพัสดุ แล้วพอดีมันเป็นอาคารเก่าแบบที่เป็นเหล็กทั้งหมด ทำให้สัญญาณเนตทะลุผ่านยากมาก

ผมเลยลากสาย Lan มาจนถึงห้องแล้วต่องการจะต่อเข้ากับอะไรสักอย่างที่จะกระจายสัญญาณเป็น wifi เข้ามือถือได้

เลยไปลองค้นคว้าดูปรากฎว่ามันใช้เราท์เตอร์บางรุ่นต่อเป็น wifi repeater ได้ แต่ผมไม่รู้จะใช้รุ่นไหนดีในงบ 500 บาทครับ

ต้องการสัญญาณแค่ 2.4 ก็พอแล้ว รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล. ลองไปหาที่แอปซื้อของออนไลน์แล้วมันดูก๊องแก้งมากเลยครับ กลัวจะใช้ได้ไม่นาน

ถ้าลากสาย lan มาแล้ว ไช้ router ธรรมดาใด้เลยครับ

repeater ไช้ทวนสัญญาณแบบไม่ไช้สาย lan ซึ่งส่วนมาก wifi จะอ่อนกว่า router

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X