Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แล้วรีสตาร์ตไม่มีภาพ กับพัดลม การ์ดจอเสียงดังมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC แล้วรีสตาร์ตไม่มีภาพ กับพัดลม การ์ดจอเสียงดังมากๆ

งงมากมายครับ ตามหัวข้อเลยครับ spec ผมนะครับ
    e6300 - Arctic freezer pro 7
    GA-965-DS3
    Corsair XMS2 DHX 800MHz 1GB X 2 @ 4-4-4-12
    EVGA 8800GTS 320MB
    Coolermaster 450W

ผมตั้งที่ 430X7 @ 1.325
    RAM @ X2 / 4-4-4-12 / +0.2V

ประมาณนี้ครับ พอเซตแล้วก็ใ้ช้ได้ดี แต่พอรีสาร์ตคอม ภาพก็หายไป คือหน้าจอเมนบอร์ดยังไม่ขึ้นเลยครับ แล้วเสียงพัดลมการ์ดจอก็ดังมากๆ ครับ

มันเกิดจากอะไรเหรอครับ ควรทำยังไงบ้างครับ วานผู้มีความรู้ช่วยหน่อยนะครับ

อีกคำถามนึงครับ คือผมอยากรู้ว่า แรม XMS2 DHX กับ XMS2 ธรรมดาต่างกันยังไงครับ
    หรือสเปคเหมือนกัน ผมอยากจะซื้อแรมเพิ่มจะได้ตัดสินใจถูก ราคามันต่างกันประมาณ 10 ยูโร อะครับ ตามรูปครับ

ขอบคุณมาครับ
    Last edited by terquila; 3 Sep 2008, 17:21:02.

โหย...แรมเทพ

Comment

หลังจากลด FSB มาเป็น 400 ไฟ auto ตอนนี้ stable แล้วครับหลังจากรัน orthos 7 ชั่วโมง ก็ผ่าน

อยากไปเกิน 3.0 GHz จัง มีใครแนะนำอะไรบอกได้นะครับ

Comment

หาพรรคพวกครับ ถึงจะช่วยท่านได้

เอาซีพียูท่านไปลองกับบอร์ดรุ่นอื่นว่า ตันที่ซีพียู หรือ ตันที่เมนบอร์ด

ถ้าตันที่ซีพียูก็ต้องเปลี่ยนซีพียูครับ ถ้าตันที่บอร์ดก็เปลี่ยนบอร์ดครับ

ท่านเจอเหมือนชุดก่อนผมเลย ตัวเดียวกัน ตันที่2.8 แต่ลองกับe6750แล้ว

ไป fsb500ได้ แสดงว่าตันที่ซีพียูครับ บอร์ดไปได้ ขอให้โชคดีครับ

ขอความแรงจงอยู่กับท่าน

Comment

ขอบคุณครับ สงสัยต้องรอถอย qx9450 ต่อไป ยังไม่กล้าตัดสินใจซื้ออะไรตอนนี้เลย กลัวซื้อแล้วแปปๆ ก็ต้องเสียใจ เหมือนตอน ซื้อ 8800GTS แปปๆ 8800GT ออกมาละ

Comment

Working...
          X