Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอด p5k เข้าBiosแล้วไปไงต่อถึงไปหน้าเซ็ตค่าครับแล้วขอสูครด้วยครับ E6750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอด p5k เข้าBiosแล้วไปไงต่อถึงไปหน้าเซ็ตค่าครับแล้วขอสูครด้วยครับ E6750

คือเพิ่งหัดทำอะครับ เข้าBiosแล้วไปไงต่อถึงไปหน้าที่มีให้เซตค่าเพื่อที่จะOcครับ
    แล้วขอสูตรด้วยนะครับ
    CPU C2D E6750 (Tt Bigwater 745)
    Ram Kingston 1G Bus800 2ตัว (KVR800D2N5/1G)
    M/B ASUS P5K
    การ์ดจอ XFX8800GTS 320MB (G80ไม่ใช่G92นะคับ)
    Last edited by kiwanwat; 25 Dec 2007, 10:21:01.

ดันเองและ

Comment

จะเอาเท่าไหร่ละครับ....
      ผมก็เคยใช้สเปกประมาณนี้ครับ.........ได้ที่ 3.8 นิ่งๆ เลย...

ท่านไปที่ advanc แล้วที่ jumper ไรซักอย่างอ่ะครับ จำไม่ได้.......ไปปรับค่าให้เป็น แมนนวล
      แล้วเลือกปรับเอานะครับ...........ที่สำคัญ ไฟต้องค่อยๆเพิ่มนะครับ แรกๆจะยากนิดหน่อย ตรงไฟ
      ถ้าต่อไป ก็จะเข้าใจเองครับ......แต่ว่าตัวนี้ถ้าวีก 19 กินไฟน้อยมากครับ 3.8 ผม ใช้แค่ 1.42 ใน bios ครับ
      แล้วก็ปรับค่าแรมครับ....เอาครับ ตามที่มันกำหนดมาก่อนแล้วกันครับ

แล้วก็ตรง CPU config ไปปรับให้มันเป็น disable ให้หมดก่อนนะครับ

รึว่าถ้าไม่เห็นภาพ ท่านเซิชในกูเกิล แล้ว ดุที่เวป xtreamesystem อ่ะครับ จะมีตัวอย่างเต็มเลยครับ

เอาคร่าวๆ แค่ก่อนนะครับ....ที่เหลือรอท่านอื่นมาละเอียดอีกที.....

Comment

Originally posted by P_C_P View Post
        จะเอาเท่าไหร่ละครับ....
        ผมก็เคยใช้สเปกประมาณนี้ครับ.........ได้ที่ 3.8 นิ่งๆ เลย...

ท่านไปที่ advanc แล้วที่ jumper ไรซักอย่างอ่ะครับ จำไม่ได้.......ไปปรับค่าให้เป็น แมนนวล
        แล้วเลือกปรับเอานะครับ...........ที่สำคัญ ไฟต้องค่อยๆเพิ่มนะครับ แรกๆจะยากนิดหน่อย ตรงไฟ
        ถ้าต่อไป ก็จะเข้าใจเองครับ......แต่ว่าตัวนี้ถ้าวีก 19 กินไฟน้อยมากครับ 3.8 ผม ใช้แค่ 1.42 ใน bios ครับ
        แล้วก็ปรับค่าแรมครับ....เอาครับ ตามที่มันกำหนดมาก่อนแล้วกันครับ

แล้วก็ตรง CPU config ไปปรับให้มันเป็น disable ให้หมดก่อนนะครับ

รึว่าถ้าไม่เห็นภาพ ท่านเซิชในกูเกิล แล้ว ดุที่เวป xtreamesystem อ่ะครับ จะมีตัวอย่างเต็มเลยครับ

เอาคร่าวๆ แค่ก่อนนะครับ....ที่เหลือรอท่านอื่นมาละเอียดอีกที.....
        แต่ตัวคูณมันปรับไม่ได้อะครัย ส่วน FSBก็ไม่รู้งะปรับตรงใหน เลยก็ยังงงอยู่

Comment

Working...
        X