Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อsound card รุ่นไหนดีเหมาะกับ ลำโพง bose

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อsound card รุ่นไหนดีเหมาะกับ ลำโพง bose

ไม่ทราบว่า sound card ของ ceative ที่ขายกันตอนนี้ อันไหนดีครับ ช่วยแนะนำ และราคาดีครับ

เอาตั้งแต่ 1000 - 3000 บาทเลยครับ หรือใครใช้แล้วดี ช่วยแนะนำด้วยครับ

ลำโพงดีมีชัยไปกว่าครึ่งคับ
    ถ้าเป้งข้าพเจ้ามีงบเท่าไหร่ก็ ตามงบอะคับ ... ให้มานดีกว่า onboard เป็นพอ

Comment

ถ้าเป็นตัว CREATIVE BLASTER AUDIGY VALUE 7.1 ราคา ประมาณ 1000 บาท อันนี้ ละครับ

Comment

ถ้าเป็นตัว CREATIVE BLASTER AUDIGY VALUE 7.1 ราคา ประมาณ 1000 บาท อันนี้ ละครับ กับ sound max 7.1 on bound

Comment

board asus ละจิ.....ยังไงก็ยังยืนยัน..นั่งยัน..นอนยัน... on board ยังไงก็สู้แบบ
          การ์ดต่างหากไม่ได้อะคับ.....ยึ่งลำโพง boss คุณภาพอยู่แย้ว หรือไม่ถ้าอยากประหยัด
          ก็ใช้on board ก็ได้ไม่ว่ากาน แต่มานต้องจูนกานหน่อย......
          (หรือว่าเพราะข้าพเจ้าไม่ชอบ sound max ^^'') แหะๆ อานนี้
          นอกเรื่องคับ

Comment

ตัวนี้เป็นงัยท่าน พอดีงบเลย....
            http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3872

อย่างตัวที่คุณว่ามาก็โอเชงับ ถ้าจะรายละเอียดแบบละเอียดเดี๋ยวรอท่านเรือมา แจงอีกที....

Comment

1000-1300 ซื้อ มือ2 ได้คือ

Audigy 1 ES / Audigy 1 DE / Audigy 2 value

Comment

ถ้า 1500 อาจจะได้ Audigy 2 แจ๊คทอง

Comment

ถ้าซัก 1800-2000 ได้ Audigy 2 ZS

ส่วน ที่แพงกว่านี้ จนถึง 3000 ไม่มีรุ่นสูงกว่านี้

แต่อาจจะจะเป็นกลุ่ม การ์ดที่กล่าวมา รุ่น platinum ที่แถม frontpanel

ส่วน X-fi ราคาจะข้ามไปที่ 3พันปลายๆ- 4000

Comment

ขอบคุณคำแนะนำนะครรับ พอดีผมทดสอบกับ sound ออนบอร์ด ละเสียงไม่ค่อยดีเท่าไรครับ ละก็มีปัญหากับไดเวอร์ด้วย

Comment

Working...
                    X