Announcement

Collapse
No announcement yet.

/////ชุด Hi-End Compact System เล็กๆ/////

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^
    ^
    อิอิ ประมาณนั้น แต่ AX850 นี้ผมก็ว่าเป็นตัวที่นิ่งสุดๆตัวนึงเหมือนกันแล้วครับ ส่วนอีกเจ้าที่แนะนำก็ Enermax ครับ

Comment

ขอนอกเรื่องถามทั่น i-[BuFF] สักนิดคับ

เคส V353 ใส่ซิ้งค์ TX3 มันจะติดไหมคับ ช่อง 5.25" มีมาทั้ง 2ข้างซ้าย-ขวาเลยเรอะคับ แล้วราคาเท่าไหร่ั่ทั่นได้แต่ใดมาคับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ
      Last edited by noom9888; 26 Sep 2011, 22:25:00.

Comment

Originally posted by e20zei View Post
        ^
        ^
        อิอิ ประมาณนั้น แต่ AX850 นี้ผมก็ว่าเป็นตัวที่นิ่งสุดๆตัวนึงเหมือนกันแล้วครับ ส่วนอีกเจ้าที่แนะนำก็ Enermax ครับ
        ไม่ไหวอะรุ่นใหม่ๆเห็นราคาแล้วพูดไม่ออก ซื้อชุดคอมเล็กๆได้อีกชุดเลย อิ อิ ว่าแต่ PSU TT ของคุณตั้มใช้ดีไหมคับ เล็งๆอยู่เห็นเค้ากำลังลดราคากระจายเลย
        Originally posted by noom9888 View Post
        ขอนอกเรื่องถามทั่น i-[BuFF] สักนิดคับ

เคส V353 ใส่ซิ้งค์ TX3 มันจะติดไหมคับ ช่อง 5.25" มีมาทั้ง 2ข้างซ้าย-ขวาเลยเรอะคับ แล้วราคาเท่าไหร่ั่ทั่นได้แต่ใดมาคับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ
        ติดส่วนสูงแน่นอน เคสแบบนี้เน้นใส่ซิงค์แนวนอนดีกว่าและใส่ซิงค์แนวนอนได้บางรุ่นด้วย ส่วนสูงซิงค์ไม่ควรเกิน10ซม.
        แต่TX3สูง136ซม.เกินไปเยอะ แนะนำไปลองที่ร้านเลยดีกว่า ส่วนช่อง 5.25" มีมาทั้ง 2ข้างซ้าย-ขวาเลยคับ

ข้อเสียซิงค์แนวนอนขนาดพัดลม 100mm ใส่แล้วจะเสียช่องแรมไป1ช่องนะคับ

----- เคสซื้อที่ tkcom ดีที่ผมจองไว้ก่อนเดือนนึงก่อนสินค้ามาราคาตอนจอง 4500 แต่ราคาตอนนี้หน้าร้านขาย 5500 แล้วอะ -----
        Last edited by i-[BuFF]; 1 Oct 2011, 21:02:34.

Comment

PSU ตัวที่เป็นข่าว ผมลองดูแล้ว ก็นิ่งดีไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่ตัวมันจะยาวกว่าPSUปกติใช้ได้เหมือนกัน

และติดที่สายแข็งไปหน่อยจัดสายยาก+แรกๆ ที่ใช้บางครั้ง มันมีเสียง จี่ๆๆ เบาๆ เป็นพักๆ แล้วก็หายไป

แต่หลังๆนี้อาการ จี่ๆๆ ไม่มีให้เห็นแล้วอ่ะครับ เงียบสงัดเลยตอนนี้+เสียงพัดลมเงียบด้วยครับ

เห็นเขาว่าตัวนี้ใส้ในมันเป็นตัวเดียวกับ Corsair HX1000 ครับ

เดี๋ยวรอหมดประกันก่อนว่าจะเอาโมให้มันจ่ายเป็นแบบรางเดียว+เปลี่ยน C อีกทีนึงครับ

Comment

สายแข็งก็ลอกหนังงูออกเลยรู้สึกว่าประกันไม่ขาดด้วย(ลองโทรถามก่อนก็ได้) ของผมลอกออกแล้วสายสีดำล้วนดูดีขึ้นเยอะเลย+สายอ่อนดัดง่ายขึ้นกว่าเดิมด้วยคับ

Comment

Originally posted by i-[BuFF] View Post
              สายแข็งก็ลอกหนังงูออกเลยรู้สึกว่าประกันไม่ขาดด้วย(ลองโทรถามก่อนก็ได้) ของผมลอกออกแล้วสายสีดำล้วนดูดีขึ้นเยอะเลย+สายอ่อนดัดง่ายขึ้นกว่าเดิมด้วยคับ
              แต่ถ้าตัวนี้ลอกออกมาจะได้สายสีรุ้งมาใช้แทนอ่ะครับ -*-

ไม่กล้าลอก กลัวมันจะงามเกินไปอ่ะครับ..อิอิ

Comment

หยั่งงั้นเล่นสายแต่งไปเลยคับสวยดี หุ หุ มีแต่เรื่องเสียตังค์ทั้งนั้น

Comment

ถามนิดนึงครับ UPS powermatic cleanline t-1500 ได้มาเท่าไหร่แล้วหาซื้อที่ใดครับ

Comment

สั่งกับบริษัทโดยตรง 3 ตัว ได้มา 14000 ถ้าตัวเดียว 16000 แต่ถ้าซื้อผ่านตัวแทน 17000-18000 คับ

Comment

ผมไม่ชอบเคส lian-li แบบนี้เลย
                      ด้านในจัดสายยาก แถมเวลาจะใส่/ถอด อะไรก็ยากไปหมด
                      เพราะด้านในมันแน่น
                      แต่เคสยี่ห้อนี้มีดีสองอย่าง สวยและเบา

Comment

Originally posted by i-[BuFF] View Post
                        สั่งกับบริษัทโดยตรง 3 ตัว ได้มา 14000 ถ้าตัวเดียว 16000 แต่ถ้าซื้อผ่านตัวแทน 17000-18000 คับ
                        อืมราคาเอาเรื่องอยู่เหมือนกันนะครับเนี้ย....

สนใจเหมือนกันแต่ตังค์ไม่มี อิอิ

หมื่นก่าๆ นี้น่าลุ้น แต่ซื้อตัวเดียวหมื่นปลายถ้าจะไม่ไหวเหมือนกันครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ^^

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                          ผมไม่ชอบเคส lian-li แบบนี้เลย
                          ด้านในจัดสายยาก แถมเวลาจะใส่/ถอด อะไรก็ยากไปหมด
                          เพราะด้านในมันแน่น
                          แต่เคสยี่ห้อนี้มีดีสองอย่าง สวยและเบา
                          อยากจะบอกว่าโคตรยากคับ จะเลื่อน tray ออกแต่ละทีต้องค่อยๆถอดสายถอดซาวด์การ์ดออกก่อน
                          ส่วน psu ก็ยัดลำบากมากๆ อุปกรณ์ส่วนใหญ่ต้องใช้มือล้วงเข้าไปทำด้านใน คนมือใหญ่เนี่ยหมดสิทธิแน่ๆ
                          แต่ที่เลือกรุ่นนี้ก็เพราะมันเล็กประหยัดที่ตั้งแถมยังยัดเครื่องแรงๆเข้าไปได้นี่ละคับ ขนาดก็วาง denon ได้พอดีเลย

Originally posted by e20zei View Post
                          อืมราคาเอาเรื่องอยู่เหมือนกันนะครับเนี้ย....

สนใจเหมือนกันแต่ตังค์ไม่มี อิอิ

หมื่นก่าๆ นี้น่าลุ้น แต่ซื้อตัวเดียวหมื่นปลายถ้าจะไม่ไหวเหมือนกันครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ^^
                          ตอนแรกก็จะไม่เอาแล้วละคับ พอดีรวบรวมเพื่อนๆซื้อทีเดียวหลายเครื่องเลยได้ราคาพิเศษหน่อย
                          Last edited by i-[BuFF]; 27 Sep 2011, 20:31:17.

Comment

นี่แล มนุษย์
                            ที่ดีก็มี แต่อีกมากที่ไม่ได้ก้าวหน้าด้านจิตใจเลย

Comment

Lian li PC-V353

Last edited by i-[BuFF]; 2 Feb 2012, 20:15:07.

Comment

Working...
                              X