Announcement

Collapse
No announcement yet.

ORBIT Phonon-702 เป็นไงอ่า ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นี่คับ Review ของ ORBIT Phonon-702

http://www.overclockzone.com/techsound/orbit/index.html

Comment

โหย ท่านพจน์ มาเอาซะ ตอนผม ออก 701 แย้ว T^T เหลือแต่รอ การ์ดท่านบอยนะเนี่ย [เงินยังไม่โอนเลย] แต่รุสึกว่าจะมีคนเชียร์ Microlab X3 เยอะมากเลย T^T รุสึก ผิดที่ซื้อ 701 แต่ผมฟังก็ Ok นะ ดนตรี มันแน่นดี เบส ตึบๆ อย่างที่ท่านบอก [ผมฟังแนว เดทเมธัลอ่ะครับ]

ยังไม่เคยได้ยินเสียง Microlab X3 เลย ในอุบล ไม่มีขาย T^T

Comment

Originally posted by roken View Post
        โหย ท่านพจน์ มาเอาซะ ตอนผม ออก 701 แย้ว T^T เหลือแต่รอ การ์ดท่านบอยนะเนี่ย [เงินยังไม่โอนเลย] แต่รุสึกว่าจะมีคนเชียร์ Microlab X3 เยอะมากเลย T^T รุสึก ผิดที่ซื้อ 701 แต่ผมฟังก็ Ok นะ ดนตรี มันแน่นดี เบส ตึบๆ อย่างที่ท่านบอก [ผมฟังแนว เดทเมธัลอ่ะครับ]

ยังไม่เคยได้ยินเสียง Microlab X3 เลย ในอุบล ไม่มีขาย T^T
        อ่าววววกรำำำ......
        ก็นึกว่ายังไม่ซื้อ (- -")
        ขนาดอ่านตั้งแต่ต้นแล้วก็ยังไม่เห็นบอกว่าซื้อมาแล้วนะนี่

แต่สมกับท่านแล้วหละครับ
        แนวเพลงที่ฟังกับลำโพง
        คงเขย่ากัยมันส์น่าดู (^-^)
        Last edited by พจน์; 25 Dec 2007, 18:47:55.

Comment

เอ่อ พอดี ผมกำลังจะโอน ค่า SE90PCI ให้กับท่าน บอย วันนี้ - -"
          แต่พอดี เพื่อนผม มันอยากซื้อลำโพงต่อ ในราคา เท่าเดิม
          +กับที่ว่า มีคนวิจาร 701 เยอะ จะเอาไงดีครับ
          1.ขาย 701 + ค่าโอน = ได้ปามาณ 8000 ซื้อลำโพงใหม่ ไม่มีซาว
          2.701 อยุ่ ซื้อซาวท่านบอย!!

Comment

Originally posted by roken View Post
            เอ่อ พอดี ผมกำลังจะโอน ค่า SE90PCI ให้กับท่าน บอย วันนี้ - -"
            แต่พอดี เพื่อนผม มันอยากซื้อลำโพงต่อ ในราคา เท่าเดิม
            +กับที่ว่า มีคนวิจาร 701 เยอะ จะเอาไงดีครับ
            1.ขาย 701 + ค่าโอน = ได้ปามาณ 8000 ซื้อลำโพงใหม่ ไม่มีซาว
            2.701 อยุ่ ซื้อซาวท่านบอย!!
            ก็อยู่ที่แนวเพลงแบบท่านพจน์บอกไว้อ่ะครับ

ที่บ้านผมก็มีนะ X3 2.1 แต่เวลาฟังเพลงผมชอบ 701 มากกว่าอ่ะครับ แบบว่าแต่ก่อนผมชอบเที่ยวกลางคืนเลยชอบฟังดังๆเบสหนักๆ ฮ่าๆ

แล้วก็ลองปรับพวก EQ หรือ รายละเอียดต่างๆด้วยนะ

ได้ X3 2.1 มาอาจจะไม่ชอบแนวเสียงก็ได้ยิ่งชอบพวกเพลงเฮวี่เมลทัลอ่ะครับ
            Attached Files
            Last edited by kirk; 25 Dec 2007, 19:46:04.

Comment

เฮ้อ...เคลียด ๆ

701 กับเจ้า X3

T^T ยังไม่ได้โอน 90PCI ให้ท่านบอยเลย ยังตัดสินใจไม่ได้ พรุ่งนี้วันสุดท้ายแย้ว

Comment

[ผมฟังแนว เดทเมธัลอ่ะครับ]

ผมว่าถ้าฟังแนวนี้ ไม่เ้หมาะกับ Onkyo อย่างยิ่งหันไปจีบ X-fi น่าจะเหมาะกว่า ส่วนX3ผมว่าท่านค่อยๆขยับขยายก็ได้ครับ ทุกๆท่านที่เค้าบอกมาเป็นแนวทางให้แล้วครับ ท่านควรจะหาฟังก่อนดีกว่า อย่าเพิ่งลังเลโดยที่ยังไม่รู้ว่าเสียงเหมาะกับท่านมั้ย จะซือลำโพงดูแค่สเปคกับคำวิจารณ์ไม่ได้หรอกครับ ต้องไปลองฟังด้วยครับ

Comment

เฮ้อ...เคลียด ๆ

701 กับเจ้า X3

T^T ยังไม่ได้โอน 90PCI ให้ท่านบอยเลย ยังตัดสินใจไม่ได้ พรุ่งนี้วันสุดท้ายแย้ว
                  ลำโพงอะใช้ไปก่อนเหอะ พ่อคุณ
                  ขายไปทำไมให้ขาดทุน ใช้ให้คุ้มก่อนซิ

ส่วนซาวน์การ์ดก็คิดถึงความต้องการและความจำเป็นดูละกันน้อ

ของอะไรก็ตามถ้าซื้อแล้วตัวเองลำบาก
                  แล้วถ้ามันยิ่งเกิดมาจากแค่ความอยาก
                  มันก็มีความสุขได้ไม่นานอะนะ

Comment

ซื้อของนึกถึงพ่อแม่ด้วยนะครับ ^^

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                      ขายไปทำไมให้ขาดทุน ใช้ให้คุ้มก่อนซิ

ส่วนซาวน์การ์ดก็คิดถึงความต้องการและความจำเป็นดูละกันน้อ

ของอะไรก็ตามถ้าซื้อแล้วตัวเองลำบาก
                      แล้วถ้ามันยิ่งเกิดมาจากแค่ความอยาก

เอ่อ เพื่อนผมเค้าซื้อต่อครับ ราคาทุน **ย้ำ ราคาทุน
                      ส่วนการ์ด ผมยังไม่มั่นใจเลยยังไม่โอน

ตังถือในมือเนี่ยกำแน่นเลย ตัดสินใจยาก

ป.ล ที่ผมขาย 701 ให้เพื่อนเพราะว่า ตอนแรกผมชอบเบสหนัก ๆ
                      แต่ตอนนี้ ขอธรรมดาละกัน เพราะบ้านผมพื้นไม้ มันสั่น มากมาย

Comment

Originally posted by Roat View Post
                        ผมว่าถ้าฟังแนวนี้ ไม่เ้หมาะกับ Onkyo อย่างยิ่งหันไปจีบ X-fi น่าจะเหมาะกว่า ส่วนX3ผมว่าท่านค่อยๆขยับขยายก็ได้ครับ ทุกๆท่านที่เค้าบอกมาเป็นแนวทางให้แล้วครับ ท่านควรจะหาฟังก่อนดีกว่า อย่าเพิ่งลังเลโดยที่ยังไม่รู้ว่าเสียงเหมาะกับท่านมั้ย จะซือลำโพงดูแค่สเปคกับคำวิจารณ์ไม่ได้หรอกครับ ต้องไปลองฟังด้วยครับ
                        ใครก็ด้าย ส่งมาให้ฟังที [อุบล ไม่มีลำโพง ขายกันหรอกครับ ถามคนอุบลดู] X3 ยังหายาก

Comment

ใครก็ด้าย ส่งมาให้ฟังที [อุบล ไม่มีลำโพง ขายกันหรอกครับ ถามคนอุบลดู] X3 ยังหายาก
                          อย่าเพิ่งหงุดหงิดไปเลยครับท่านroken ทุกคนเค้าก็พยายามช่วยท่านกันทั้งนั้น อาจจะคอมเม้นหนักไปหรือแรงไปบ้าง ก็ถือว่าแชร์ความคิดกันนะครับ รวมทั้งตัวผมด้วย

Comment

น้องโรงเรียนผมเองครับทุกท่าน คนอุบลเหมือนกัน ปัญหาของน้องเค้าคือ บ้านไม้ทั้งหลัง แบบคนเดินก็สั่นแล้ว เดิมน้องเค้าใช้orbit เจอเบสเจ้านี่เข้าไปบ้านจะพังครับ น้องเค้าชอบMetal
                            ความเห็นพี่น่ะ ถ้าMetalยังไงก็ต้องorbit ได้ความมันแน่นอน เพราะตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้X3แล้วเปิดmetal รู้สึกมันมั่วๆไปหน่อย อาจเป็นเพราะเก็บรายระเอียดมากเกินไปกลายเป็นมั่ว
                            ถ้าเปรียบสไตล์เพลงที่เหมาะ
                            X3นี้เหมาะฟังอัสนี วสันต์ หินเหล็กไฟ สไตล์เก๋าๆ นั่งฟังเย็นๆ จิบเบียร์ซักแก้ว กอดสาวซักคน
                            แต่ถ้าorbit ต้อง Ebola Retrospec ตูมตาม ไม่สนรายระเอียดมาก กุมัน กุโดด อย่างเดียว เบียร์ไม่ต้องจิบ จับขวดยกมันเลย โดดไปด้วย สาวไม่ต้องนั่งกอดโดดไปเบียดไปได้อารมณ์ดี
                            ปัจจัย สภาพห้องก็มีผล พื้นไม้บ้านน้องนี้พี่ปวดหัวเลย สายจากPCไปลำโพงก็มีผล สายจากsubไปsat อันนี้มีผลมากหน่อยคือเปลี่ยนแล้วเห็นทันตา เหมือนทำบาป กรรมตามทัน
                            ส่่วนเรื่องซาวการ์ดนี้ พี่ยังไม่มีข้อมูลมากมาย เพราะใช้NBอยู่

Comment

Originally posted by Roat View Post
                              อย่าเพิ่งหงุดหงิดไปเลยครับท่านroken ทุกคนเค้าก็พยายามช่วยท่านกันทั้งนั้น อาจจะคอมเม้นหนักไปหรือแรงไปบ้าง ก็ถือว่าแชร์ความคิดกันนะครับ รวมทั้งตัวผมด้วย
                              ใช่ครับน้อง ฟังจากหลายๆมุมมอง ท่านRoat นี้มุมมองแบบเสี่ย ดูจากลายเซนต์ก็รู้ คนนี้ความรุ้แน่นครับ ประสบการณ์เพียบ
                              Last edited by a12a; 26 Dec 2007, 03:28:46.

Comment

Originally posted by พจน์ View Post

ท่านพจน์นี้สไตล์ ตามกระแสพระราชดำรัส พอเพียง ฟังเพลงไปด้วยใส่เสื้อเหลืองไปด้วย ลำโพงผ่านมือชายคนนี้มานับไม่ถ้วนครับ เวลาผมจะซื้อลำโพงผมจะถามคนนี้เลย "ลำโพงชุดนี้เป็นไงท่าน" แล้วก็จะได้คำวิจารณือย่างละเอียด เป็นชุดๆเห็นภาพเลย
                                แต่ ปล.หูคนเร้าไม่เหมือนกันครับและก็ชอบไม่เหมือนกัน แต่ที่ผมถามท่านพจน์เพราะหูได้ยินเสียงที่คล้ายๆครับ เลยถามบ่อยเวลาจะซื้อลำโพง

Comment

Working...
                                X