Announcement

Collapse

แจ้งเตือนจาก สำนักงานกรรมการการรักษาความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์

เรียน สมาชิกทุกท่านทราบ

ทางเวบ overclockzone.com ได้รับการแจ้งเตือนจาก สำนักงานกรรมการการรักษาความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์
ว่าในขณะนี้ มีผู้ที่ไม่หวังดีได้ทำการโจมตี เวบไซต์ หลายเวบ เพื่อความปลอดภัยของสมาชิกทุกท่าน ให้เปลี่ยน password ไม่ว่าจะเป็นอีเมล์
หรือ password ที่ใช้ในการ Login ต่างๆ เพื่อความปลอดภัยไม่ให้ผู้ที่ไม่หวังดี นำข้อมูลเราไปใช้ได้
See more
See less

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่าคงจะหยุดซื้อละครับ

ซื้อมาไม่ได้มาฟังจริงๆ จังๆ เลย ซื้อมาเพราะอยากลอง อย่างรู้แค่นั้น

กลายเป็นความสุขอยู่ที่การได้ลอง ไม่ใช่การได้ฟังครับ 555

Comment

• 555+ มีความสุขก็พอแล้วครับ เยอะจริงๆ

Comment

• ท่าน IBM User น่าจะลองหา subwoofer ดีๆมาใช้ฟังเพลงดูนะครับ(ไม่รู้ว่าเคยลองไปรึยัง) แนะนำ REL เลยครับ

Comment

• ขอลงวีดิโอเซ็ตประหยัดงบหน่อยครับ หน้าคอมเล็กๆทั้งSystemsใช้งบราวๆ 2200-2500บาท

Comment

• Originally posted by Etan View Post
            ท่าน IBM User น่าจะลองหา subwoofer ดีๆมาใช้ฟังเพลงดูนะครับ(ไม่รู้ว่าเคยลองไปรึยัง) แนะนำ REL เลยครับ
            Rel มี S/510 ครับ

Comment

• Originally posted by IBM User View Post

Rel มี S/510 ครับ
              รุ่นใหม่เลยหนิครับ แสดงว่าไม่ชอบหรอครับ ไม่เห็นเอามาใช้ในชุดไหนเลย

Comment

• โน็ตบุ๊กเล่น ออดิโอไม่ค่อยดีนะพลังกระแสไฟฟ้าไม่มี เสียงขับบ่อได้

Comment

• Comment

• Comment

• แป๊บเดียว 7 ปีแล้ว ขอขอบคุณ พี่ๆ น้องๆ ที่เข้ามาพูดคุยกันในกระทู้นี้ แอบดีใจเหมือนกันที่กระทู้ไม่ตกไปไกล

ขอบคุณมากๆ ครับ ทุกๆ ท่าน

Comment

• ผมใช้ bose m.2 อยู่ครับ แต่ว่า สีมันไม่ค่อยเข้าชุดกับ mouse กับ keyboard ว่าจะเปลี่ยนเป็น a2+ สีขาว เสียงจะเป็นยังไงน้อ แย่ลงหรือดีขึ้น ใครเคยฟังสองตัวนี้มั่งครับ

Comment

• Originally posted by miewzakup View Post
                          ผมใช้ bose m.2 อยู่ครับ แต่ว่า สีมันไม่ค่อยเข้าชุดกับ mouse กับ keyboard ว่าจะเปลี่ยนเป็น a2+ สีขาว เสียงจะเป็นยังไงน้อ แย่ลงหรือดีขึ้น ใครเคยฟังสองตัวนี้มั่งครับ [IMG][/IMG]
                          ยังงัยก็เชียร์ M2 นะ หา DAC เพิ่มสักหน่อยแจ่ม อย่าห่วงเรื่องเข้าชุดเลยครับ
                          Last edited by lekkiki; 28 Jan 2021, 15:45:20.

Comment

• Last edited by i-[BuFF]; 7 Feb 2021, 09:09:33.

Comment

• Michi ตัว Power amp อย่างหนัก เฉพาะตัวเครื่อง 59.9 กิโลกรัม ยกกันทีหลังหัก

ซื้อมากองไว้ก่อน ไว้มีเวลาว่างแล้วค่อยแกะมาลองฟังครับ

Comment

• ชั้นวางเครื่องเสียง ชุดเก่าเป็นกระจกของ Lovan ใช้งานมา 3-4 ปี พอย้ายไปอีกบ้านเลยถือโอกาสเปลี่ยนเป็นชั้นวางเครื่องเสียงไม้ของ Apina แทน

ฟังๆ แล้วรู้สึกว่ามันแตกต่างจากเดิม เสียงกลางอิ้มขึ้น และเบสแน่นกว่าเดิม คิดว่าเป็นเพราะเปลี่ยนห้อง แต่ด้วยความอยากลองให้หายคาใจ เลยเอาชั้นวางกระจกไปลองเปลี่ยนอีกชุดหนึ่งแทน ฟังแล้วมันต่างจากเดิม เสียงแหลมใสขึ้น แต่กลาง กับเบสบางลง

เล่นเครื่องเสียงมา 10 กว่าปี ไม่เคยเชื่อเรื่องชั้นวางว่ามีผลต่อเสียงเลย แต่พอลองฟังเปรียบเทียบด้วยหูตัวเองแล้วต้องเชื่อ ไม่รู้ว่าหูอุปทานไปเองหรือเปล่า ?

แล้วเพิ่งเจอมาสดๆ ร้อนๆ Hifistay พอดีไปร้านปิยะนัส แล้วพนักงานชวนให้ลอง ตอนแรกไม่อยากลองเท่าไหร่ เพราะเคยซื้อ Finite Elemente มาลองใช้งานแล้วฟังแทบไม่ออกระหว่างรองกับไม่รอง คิดว่า Hifistay ฟังแล้วคงไม่ต่างกัน แต่พอได้ลองฟังเปรียบเทียบ ฟังครั้งแรกแบบไม่ต้องเพ่ง ฟังได้ถึงความแตกต่างทันที เสียงมันนิ่งขึ้น ชัดขึ้น เลยซื้อ Hifistay Ballerino 60 จำนวน 4 กล่องกลับบ้าน เอามารอง amp กับ ลำโพงเห็นผลชัดเจน

Last edited by IBM User; 1 Feb 2021, 20:26:02.

Comment

Working...
                                X