Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูสเปกหน่อยอัพไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูสเปกหน่อยอัพไรดี

cpu 3.0 478
    แรม512/400*1
    hd 80gb
    mb asrock p4vt8+
    vga Gf fx5500 256mb

อัพไรดีเอาแบบเล่น nf2 ไม่กระตุกอ่ะคับ พอไหวมะ- -"

nf2 ไม่กระตุก อืม

1 เปลียน vga เป็น 7600gs ก็คงพอแล้วละ

ส่วนตัวแล้ว คิดว่าasrock p4vt8+
    อาจเป็นส่วนหนึ่งของความช้าที่คุณคาดไม่ถึง

ถ้าจะให้ดีก็เพิ่มram อีกแถว

Comment

เพิ่ม RAM กับ การ์ดจอเป็น 7600GS AGP ก็ได้ (หรือ 6800GS AGP แรงขึ้นมาอีกนิด)

ไม่แนะนำ ATI เพราะมีปัญหากับ VIA บ่อยม๊ากมาก

Comment

ลงการ์ดจอไปโลดด 7600gs ตามพวกพี่ๆด้านบนเขาบอกอะครับ

Comment

แรม 1G ครับ 512 ยังไงก็กระตุก
          การ์ดจอก็ตามข้างบนนั้นแหละครับ

Comment

512 ยังไงก็กระตุก เพื่อนผมใช้ 68GT แรม512 ก็ยังกระตุกอยู่

อับก้าดจอกะแรม

Comment

ตามนั้น...

Comment

เพิ่มแรม 1GB

Comment

แรม 1 GB อย่างต่ำครับ

Comment

....จบ การ์ดจอ มีตังเท่าไรก็ซื้อเท่านั้นแหละคับ 6800gs ไม่เกิน6000 มั้ง
                    Last edited by AsoonComs; 22 Oct 2006, 02:32:15.

Comment

ram อีกเสียง ครับ VGA อย่าพึ่งเลยครับ ถ้าจะเปลี่ยน VGA ผมว่ารอเปลี่ยนรอบเดียวตอน
                      คอมใหม่ดีกว่า ครับ

Comment

Working...
                      X