Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7-5820K + GA-X99-Gaming G1 WIFI + DDR4 4gb x4 + Corsair 750D + Corsair H100i

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขาย] i7-5820K + GA-X99-Gaming G1 WIFI + DDR4 4gb x4 + Corsair 750D + Corsair H100i

เมนบอร์ด กับ แรม ขายแล้วครับ
    เหลือ 3 ชิ้น
    เหมาหมด คิด 7,500.- ถ้วนครับ

*แยกชิ้นได้ครับ ราคาตามนี้

1. CPU i7-5820K = 3,500.-
    2. Gigabyte GA-X99-Gaming G1 WIFI = x,xx0
    3. G.SKILL RIPJAWS 4 Bus 2400 4GB x4 (Quad Channel) = x,xx0

4. Corsair Obsidian 750D = 3,000
    5. Corsair H100i = 1,500

*ของอยู่ พระราม 5 นนทบุรี - สะดวกส่งแถวระแวกใกล้เคียง กระทรวงสาธารณสุข, บิ๊กซีติวานนท์, เอสพลานาด งามวงศ์วาน-แคราย

*ติดต่อได้ทาง inbox หรือ line: thaiwebon

-------------------------------------------------------------------------------

ขออนุญาตขายคอมเกือบครบชุดครับ สเปคมีดังนี้

CPU: i7-5820K
    M/B: Gigabyte GA-X99-Gaming G1 WIFI
    RAM: G.SKILL RIPJAWS 4 Bus 2400 4GB x4 (Quad Channel)
    Case: Corsair Obsidian 750D
    Cooling: Corsair H100i

*ขาดแค่ PSU, Storage, GPU ใส่เพิ่มก็ใช้ได้แล้วครับ
    **แถมพัดลม TT Riing 140mm ไฟ LED สีแดงให้ 3 ตัวครับ
    -------------------------------------------------------------------------------

รายละเอียดแต่ละชิ้น
    • CPU
      • ใช้งานได้ปกติดี ตัวเมนบอร์ดมี OC Profile ให้ ปกติก็เลยใช้ตาม Profile เลยครับ น่าจะ 4.3Ghz ได้ครับ ใช้งานปกติดี
    • Mainboard
      • ฟังก์ชั่นใช้งานได้เกือบปกติ เพียงแต่ช่องเสียบ Headphone Output มีปัญหาเสียงดับไปข้างนึง (จำไม่ได้ว่าข้างไหน) ส่วนช่อง Speaker ใช้ได้ปกติ นอกนั้นก็ใช้งานได้ปกติครับ
    • RAM
      • ใช้งานตาม XMP 2400 อย่างเดียว ไม่เคย OC เพิ่มเติมใด ๆ ใช้งานได้ปกติครับ
    • Case
      • ภายนอกภายในปกติดี ไม่มีบุบแตกตรงไหนครับ มีแต่ฝุ่นซึ่งทำความสะอาดให้เบื้องต้นแล้วครับ ช่อง Front USB, Power, Reset ใช้ได้ปกติ ส่วนพวกเสียงไม่เคยใช้เลยครับ
    • Cooling
      • น้ำปิด 2 ตอน H100i ในตำนานตัวเก่า ตั้งแต่ติดตั้งก็ไม่เคยถอดออกเลย 555+ แต่ก็ไม่ร้อนนะครับ ยังเย็นอยู่ หม้อน้ำใช้ได้ปกติ พัดลมปรับรอบได้ปกติ แต่ไฟ RGB บนตัวปั้มเพี้ยน ติดบ้างไม่ติดบ้างครับ
    *มีกล่องเดิมของอุปกรณ์แต่ละชิ้นให้ พวกคู่มือกับน็อตบางส่วนนอกเหนือจากที่ติดตั้งก็ยังมีให้ครับ อาจจะขาดนู่นนี่ไปบ้าง ไม่ได้เช็คละเอียดครับ

**สาเหตุที่ขาย: เปลี่ยนคอมครับ อัพสเปคนิดหน่อย อันไหนใช้ได้อยู่ก็เอาไปใช้ต่อ ประหยัดงบครับ แฮร่

Last edited by thaiwebon; 2 Oct 2020, 23:14:13.

ดัน 1 ที
    ยังอยู่ครับ

Comment

ดันอีกที
      ยังอยู่ครับ

Comment

Cpu board ram สามอย่าง แยกไหมครับ ขอราคาด้วยครับ

Comment

Originally posted by lamanno9 View Post
          Cpu board ram สามอย่าง แยกไหมครับ ขอราคาด้วยครับ
          แยกได้ครับ
          inbox ให้แล้วครับผม

Comment

ดัน 1 ที
            ยังอยู่ครับ

Comment

ดันอีกที
              ยังอยู่ครับ

Comment

ดันอีกสักที

Comment

แวะมาดันอีกนิส
                  เกือบลืม

Comment

ดันอีกทีย์

Comment

ดันครับ
                      สงสัยจะได้เก็บไว้ใช้เอง

Comment

ดันอีกที๊

Comment

ดัน 1 ที

Comment

ดันครับ

Comment

ดัน 1 ที

Comment

Working...
                              X