Announcement

Collapse
No announcement yet.

10 คำถามยอดฮิต ในการ สัมภาษณ์งาน

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีประโยชน์มากครับ ขอบคุณมากๆเลยทีเดียวเชียว ^^

Comment

จะสมัครงานทีไรก็ต้องแวะมาอ่าน ดีจริงๆครับ มีประโยชน์

Comment

ขอบคุณมากครับ มีประโยชน์ต่อการหางานทำจริงๆ

Comment

โปรแกรมเมอร์สิครับ ให้กระดาษ A4 แผ่นนึง เขียนโค๊ดโปรแกรมอะไรก็ได้ตามใจชอบในเวลา 15 นาที ตรวจทันที
          เค้าบอกว่าโค๊ดมีที่ผิดนะ ดั้นไปเถียงอีกว่า ถ้าผมเขียนใน editor มันก็จะฟ้องเองหละครับ (มั่นใจ โค๊ดหลักถูก ก็เพิ่งเขียนที่ลูกค้าจ้างทำเมื่อคืน)

งึมๆๆ เค้าจะให้เขียนถูกทุกบรรทัดเลยหรอ โค๊ด "" กะ '' บางทีก็งง
          สุดท้ายก็ไปทำ IT Support ไปพลางๆ

Comment

รับสมัคร นักศึกษา นิสิตจบใหม่ คนทำงานประจำที่ ต้องการรายได้เสริม งานวันละ 500 - 700 บาท
            - คุณสมบัติของผู้ที่สนใจ !!
            - ชาย/หญิง อายุตั้งแต่ 15 ปี ขึ้นไป
            - สามารถใช้คอมพิวเตอร์ Internet พื้นฐานได้
            - ไม่จำเป็นต้องมีประสบการณ์
            - ไม่จำกัดวุฒิการศึกษา
            Parttime 8,000 ? 15,000 บาทต่อเดือน
            Fulltime 20,000 บาทขึ้นไปต่อเดือน

สนใจดูรายละเอียดที่

>>>http://powerofsuccess.igetweb.com

Comment

ขอบคุณสำหรับความรู้

Comment

เยี่ยมเลย

Comment

จำไว้ ความรู้ ขอบคุณครับ

Comment

ของผมเอาที่ไปสมัคร TOYOTA เมื่อกลางเดือนนี้เลยนะครับ (เค้าโทรมาเรียกไปเซ็นสัญญาจ้างเสาร์นี้ครับ ^^)
                    ของผมตอบตรงๆแนวจริงใจครับ (ข้อเขียนยากพอสมควร มีคำถามด้านจิตวิทยาเยอะอยู่)

ผมพิมพ์แบบคร่าวๆนะครับ จริงๆแต่ละข้อนี่อธิบายจะยาวพอดู
                    คำถามตอนนั้นมีเยอะกว่านี้นะครับ เอาพอสมควรละกัน
                    สัมภาษณ์ 2 คน ผู้บริหาร ,หัวหน้าฝ่ายบุคคล

1.ทำไมคุณจึงอยากทำงานที่นี่
                    ==> ดูจากเนื่องานแล้วอยากทำ ท้าทายความสามารถ
                    2.ทำไมคุณถึงออกจากงานที่เคยทำอยู่
                    ==> มีปัญหาการคอรับชั่นในบริษัทเก่าไม่ชอบเลยออกครับ(จริงๆอธิบายเนื่อความยาวกว่านี้นะ)
                    3.ลองเล่าประวัติของคุณแบบย่อ ๆ
                    ==> อันนี้แล้วแต่คนนะต้องตอบเอาเอง
                    4.คุณคิดจะทำอะไรให้กับบริษัทมากที่สุด
                    ==> ผมถามกลับว่าตอนนี้บริษัทมีรูปแบบการทำงานในตำแหน่งนี้อย่างไรบ้าง (แล้วเสนอส่วนที่ขาดหายไปครับ)
                    5.จะมีปัญหาอะไรไหมหากต้องทำงานล่วงเวลา
                    ==> ไม่มีปัญหาครับ
                    6.เรื่องทั่ว ๆ ไป
                    ==> การเมืองในบริษัทเปงไงบ้างครับ (เพื่อเราจะได้รู้ว่าจุดไหนที่ควรระวัง ในตำแหน่งของผม จำเป็น)
                    7.ความใฝ่ฝันและโครงการในอนาคต
                    ==> อยากดูแลให้ครอบครัวมีความสุขรวมถึงญาติบริวาณมีความเป็นอยู่ที่ดีมีความสุข
                    8. คุณมีงานอดิเรกอะไรไหม
                    ==> อ่านหนังสือ เล่นเกมส์
                    9. คุณต้องการเงินเดือนเท่าไหร่
                    ==> จัดเท่าที่ผมพอใจเลยครับ และ เค้าขอต่อราคามา (^^")
                    10. คุณมีข้อสงสัยอะไรอีกไหม
                    ==> ไม่มีครับ

คำถามวัดใจ
                    บุคคล Site ใหม่จะเปิดที่เพชรเกษมจะเปิดในวันที่ 1 กันยายนนี้แล้วคุณพร้อมทำงานหรือเปล่า
                    ผม ไม่พร้อมครับ
                    บุคคล เราต้องการคนดูแลไซต์ใหม่ก่อนนะค่ะเพราะพึ่งเปิดด้วย คุณจำเป็นต้องรู้ตั้งแต่เริ่มวางระบบ
                    ผม ผมทำงานกับที่เก่ามา 2 ปี จะให้ออกเลยคงไม่ได้ครับต้องให้เวลากันบ้างครับไม่งั้นเค้าจะหาคนที่ไหนมาทัน
                    งั้น ทุกวันเสาร์ ผมมาทำงานให้ฟรีแล้วกันนะครับ เพราะผมก็ต้องการรู้ตั้งแต่เริ่มวางระบบเหมือนกัน
                    จบการสัมภาษณ์
                    Last edited by Vegaborn; 28 Aug 2012, 17:31:41.

Comment

tell me about your self ไหมครับ ^ ^

Comment

ความรู้มากรับ ขอบคุณมากครับ

Comment

เคยโดน ถาม
                          ข้อ7.ความฝันและอนาคตของคุณอยากจะให้เป็นอย่างไร
                          ตอบไปว่า ยังไม่ได้ฝันเพราะตอนนี้ต้องทำความจริงซะก่อน
                          เขาก็บอก ok พอเเล้วครับ อิก วันโทรมา ถามพร้อมบอกวว่า เริ่มงานได้วันไหน สบายจริงๆ

Comment

น่าคิดแงะ

Comment

ได้ความรุ้มากๆครับ

Comment

ขอบคุณครับ ได้ประโยชน์มาก

รับทำเว็บ
                                รับออกแบบเว็บ
                                โลโก้
                                กราฟฟิค
                                สอนทำเว็บ
                                สร้างเว็บ

Comment

Working...
                                X