Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะโดนโกงไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะโดนโกงไหม

paelawa05 ยูสนี้ ทำการซื้อขายโอนไปโอนกลับ บอกไม่ว่าง ตอนนี้ผมโอนไปอีก 1900 หวังว่าเขาจะส่งมาตอนนี้เงียบไปแล้ว โทรไปไม่ติด รบกวนด้วยนะครับท่าน กว่าผมจะหาเงินมาได้ โอนตังคืน หรือ รีบส่งของมาให้ผมเถอะ หลายวันแล้ว

ซื้ออะไร ขายอะไร ไหนกระทู้

Comment

โอนรอบแรก เค้าเงียบ แล้วโอนเพิ่มไปอีกเพื่อให้เค้าส่งของมา ? กำ

Comment

ช่วงนี้ มิจฉาชีพ เยอะ ต้องระวังหน่อยครับ
        ช่วง Covid ระบาด คนตกงานกันเยอะครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          ซื้ออะไร ขายอะไร ไหนกระทู้
          ขาย psu ครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            โอนรอบแรก เค้าเงียบ แล้วโอนเพิ่มไปอีกเพื่อให้เค้าส่งของมา ? กำ
            คือว่า โอนไปรอบแรก ซื้อ psu เขา ไม่ส่ง เขาโอนคืนผมนะ เป็นแบบนี้ 2-3 ครั้ง เขาให้เหตุผลว่าเขาไม่ว่าง เออ เราก็สบายใจว่าเขาคงไม่โกง เราก็เลยโอนไปอีก เพราะเขาบอกเดี้ยวเขาจะฝาก น้องส่งให้ เขาจะไปบวช แต่ก็ยังไม่ได้ของ เลยลองเอาชื่อ ไปค้นในกูเกิ้ลถึงรู้ว่ามีคนให้โอนแล้วหายเหมือนกัน แต่ตอนแรกๆก็เคยตรวจดีแล้ว ไม่ขึ้นประวัติว่าโกง เลยไว้ใจ แต่เขาตอบไลน์ผมมาแล้ว ว่าถ้าได้เงินเมื่อไหร่เขาจะโอนคืนผม นี่ผมก็รอดูอยู่ว่ายังไง เงิน 1900 มันเยอะนะสำหรับผม

Comment

Originally posted by com57 View Post
              ช่วงนี้ มิจฉาชีพ เยอะ ต้องระวังหน่อยครับ
              ช่วง Covid ระบาด คนตกงานกันเยอะครับ
              ขอบคุณครับ....ขนาดผมลงขายของ ยังไม่เห็นมีคน ซื้อผมเลย พอเราซื้อ ดันมาเจออะไรแบบนี้ หวังแต่ว่าเขาจะโอนคืนมา ถ้าเขาจะไม่ส่งของมา

Comment

ขออนุญาตช่วยดันครับ....

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ วันที่ 29 ม.ค ที่ผ่านมาเขายอมโอนคืนมาแล้ว ผมเลยบอกไปก็ดี จะไม่มีอะไรติดค้างกันอีก..แต่นานมากเลย ยังไงถ้าบังเอิญเข้ามาเห็นก็อยากบอกว่าอย่าไปทำแบบนี้กับใครอีกนะครับ มันไม่ดีเลย ขายก็ขายรับเงินส่งของ ถ้าไม่มีอะไรจะขายให้เขา ก็อย่าไปเอาเงินเขามา ..

Comment

Working...
                  X