Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by meo95 View Post
    ยังไม่มีอะไรอัฟเดทเกี่ยวกะ SilverStone ก็คุยกันเรื่องอื่นไปพลางก่อนละกัน เดี๋ยวเข้ามาจะตกใจ

สายของเยอรมันใช่ป่าวครับ MDPC ว่าจะซิ้อคีมย้ำสายไฟเค้าซักอัน เห็นว่าย้ำสวย หรือเมืองไทยมีอันไหนที่ย้ำแล้วไม่แบนมั่งครับ หาอยู่
    สายของ MDPC ดีมากๆ ครับ ถูกใจผมที่สุดละ ส่วนคีมย้ำผมไม่ได้ซื้อของเค้ามา เพราะตอนนั้นไม่คิดจะทำเองครับ แต่ผมว่าจะลองซื้อของ performance-pcs มาลองก่อน ได้ผลยังไงจะมาเล่าให้ฟังครับ

ขอตัวไปคำนวนชิ้นส่วนอุปกรณ์ที่ต้องสั่งก่อนครับ

Originally posted by panuza View Post
    เย้ เดียวผมตามมาคับ ขอเกบรูปก่อน อิอิ
    รอชมครับ

Comment

• เป็นPSUได้ป่าวคับถ้าได้ขอเข้าด้วยเลยใช้ SilverStoneST50F 500w
      รูปคับไม่ค่อยชัดนะใช้กล้องโทรศัพท์
      Attached Files

Comment

• แว๊บๆๆๆๆ

Comment

• แอบไปสั่งของมาละ อาทิตย์หน้าคงได้จัดการเรื่องสายไฟซักทีครับ

เดี๋ยวยังต้องหา unibits อีกตัว เอามาเจอะเพลทกลางเพื่อร้อยสายยางจากบนลงล่างซักหน่อยครับ

ป.ล. สายไฟเสร็จคงยังไม่ส่งเคสไปอบสีครับ (power coat) แต่อาจจะหาการ์ดจอใหม่ก่อน เอาไปแอบปั่น vantage ซักหน่อย

Comment

• ใครเห็นที่ไหนขาย SATA silverstone หัว 180 บางอ่าครับ หาไม่ได้เลย หาเจอแต่ 90 ครับ

ตอนนี้กำลังรอแมวออกลูกอ่า คงน่ารักมากมาย รูปไม่ค่อยชัดนะ ไม่กล้าเปิด flash กลัวแมวเครียด แล้วขนยิ่งร่วง(ล้อเล่น)
            ใครสนใจติดต่อได้นะ อิอิ ตัวทางด้านซ้ายคือ king เพิ่งท้องได้ไม่นาน

Last edited by jimmyhuman; 9 May 2010, 14:52:05.

Comment

• Originally posted by onilucifer View Post
              เป็นPSUได้ป่าวคับถ้าได้ขอเข้าด้วยเลยใช้ SilverStoneST50F 500w
              รูปคับไม่ค่อยชัดนะใช้กล้องโทรศัพท์
              ยินดีต้อนรับครับ
              Originally posted by wattaa View Post
              แว๊บๆๆๆๆ
              สวัสดียามบ่ายครับ
              Originally posted by tsawana View Post
              แอบไปสั่งของมาละ อาทิตย์หน้าคงได้จัดการเรื่องสายไฟซักทีครับ

เดี๋ยวยังต้องหา unibits อีกตัว เอามาเจอะเพลทกลางเพื่อร้อยสายยางจากบนลงล่างซักหน่อยครับ
              ป.ล. สายไฟเสร็จคงยังไม่ส่งเคสไปอบสีครับ (power coat) แต่อาจจะหาการ์ดจอใหม่ก่อน เอาไปแอบปั่น vantage ซักหน่อย
              เสร็จ คงอลังการน่าดูครับ

Originally posted by jimmyhuman View Post
              ใครเห็นที่ไหนขาย SATA silverstone หัว 180 บางอ่าครับ หาไม่ได้เลย หาเจอแต่ 90 ครับ

ตอนนี้กำลังรอแมวออกลูกอ่า คงน่ารักมากมาย รูปไม่ค่อยชัดนะ ไม่กล้าเปิด flash กลัวแมวเครียด แล้วขนยิ่งร่วง(ล้อเล่น)
              ใครสนใจติดต่อได้นะ อิอิ ตัวทางด้านซ้ายคือ king เพิ่งท้องได้ไม่นาน

แมวพันธุ์อะไรครับ อิอิ ขนไม่มีเลย งี้ต้องระวังยุง
              Last edited by meo95; 9 May 2010, 15:33:11.

Comment

• Sphynx ครับ ไร้ขน หมดปัญหาเรื่องขนแมว
                เรื่องยุงนี่ต้องระวังพิเศษจริงๆ ปล่อยวิ่งในบ้านไม่ได้เลย ต้องยกห้องหนึ่งให้มันอยู่ไปเลย

Comment

• ทำไมไม่ลงผมไปอีกคน FT02-WRI ยังไม่ได้ถ่ายรูปลง

Comment

• Originally posted by ultraline View Post
                    ทำไมไม่ลงผมไปอีกคน FT02-WRI ยังไม่ได้ถ่ายรูปลง

Comment

• ใครที่เคยสั่งเคส FT01 FT02 RV01 RV02 อยากอัพเกรดเป็นพัดลมรุ่นพิเศษ AP181 ที่เคยนำมาใส่ในเคสรุ่น FT02-WRI Limited Edition อีกไม่นานครับทาง A&L จะนำพัดลมรุ่นนี้เข้ามา แทนตัวสีฟ้าที่เคยได้ประกาศไว้ ความพิเศษของพัดลมรุ่นนี้ ลองย้อนกลับไปดูในหน้า แรกๆครับ ราคาไม่แพงอย่างที่คิด แพงกว่าตัวสีฟ้านิดเดียวครับ

Comment

• ขอรายงานตัวอย่างเป็นทางการครับท่านประธาน

RV01 INTEL I5 + MAX III FORMULA ครับผม

จบการรายงานตัวครับผม ขอบคุณครับ

อัพล่าสุด RV 01 AMD B555+CROSSHAIR IV

อัพรูปล่าสุดครับ 3.9.53

อัพ 7/10/53 I3/ MSI P55A FUZION/275 SLI

อัพ 12/10/53 I3/ MSI P55A FUZION 465 SLI

Last edited by y2k1977; 12 Oct 2010, 20:25:06.

Comment

• ฮูย สวยท่าน ถ้าใส่ไฟข้างในอีกซักหลอดสองหลอดงามเลย
                          แต่งี้ก็ดูดีนะครับ

Comment

• Originally posted by ultraline View Post
                            ใครที่เคยสั่งเคส FT01 FT02 RV01 RV02 อยากอัพเกรดเป็นพัดลมรุ่นพิเศษ AP181 ที่เคยนำมาใส่ในเคสรุ่น FT02-WRI Limited Edition อีกไม่นานครับทาง A&L จะนำพัดลมรุ่นนี้เข้ามา แทนตัวสีฟ้าที่เคยได้ประกาศไว้ ความพิเศษของพัดลมรุ่นนี้ ลองย้อนกลับไปดูในหน้า แรกๆครับ ราคาไม่แพงอย่างที่คิด แพงกว่าตัวสีฟ้านิดเดียวครับ
                            ท่านultraline(ชุมพล) ผมมารายงานตัวแล้วครับ ช่วยตามท่าน DUEN07 มารายงานตัวด้วยครับ
                            ยังนิ่งอยู่ กับ FT02 หรือ RVO2 ยังตัดสินใจไม่ได้ ช่วยแนะนำท่าน DUEN07 หน่อยอย่านิ่งให้ไว+5555555

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                              ฮูย สวยท่าน ถ้าใส่ไฟข้างในอีกซักหลอดสองหลอดงามเลย
                              แต่งี้ก็ดูดีนะครับ
                              ขอบคุณครับผม ปวดหลังตั้ง 2 วัน พึ่งจะเสร็จสดๆร้อน เลยครับ เดี๋ยวค่อยเพิ่มเติมอีกนิดครับท่านประธาน

Comment

• อัฟเดทรายชื่อหน้า 1 แล้วนะครับ อิอิ ไม่ปวดได้ไง โคตะระหนักเลยนี่ครับ
                                Last edited by meo95; 9 May 2010, 20:59:13.

Comment

Working...
                                X