Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แวะมาอีกสักรอบ

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
      ไว้มี ตัง จะฝากซื้อ บ้างนะครับ จะลำบากไหม ครับ
      สบายมากครับ

Originally posted by wattaa View Post
      แวะมาอีกสักรอบ
      อิอิ อย่าลืมรอบเที่ยงกับรอบเย็น และรอบดึกนะครับ

Comment

• คลับเราคึกคักดีนะ - -

Comment

• เพิ่มความคึกคักอีกซักรูปแล้วกันครับ

ตอนนี้ทำสายปั๊มน้ำ, HDD, การ์ดจอเสร็จแล้ว แต่เหลือสายพัดลมอีก 2 เส้นครับ

Comment

• Originally posted by tsawana View Post
            เพิ่มความคึกคักอีกซักรูปแล้วกันครับ

ตอนนี้ทำสายปั๊มน้ำ, HDD, การ์ดจอเสร็จแล้ว แต่เหลือสายพัดลมอีก 2 เส้นครับ
            สาย Power SATA ช่วงบน 2 เปราะ ไม่ร้อยสายถักด้วยเหรอครับ อิอิ หรือต้องกาีรความยืดหยุ่นในกาะถอดเข้าออก

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
              สาย Power SATA ช่วงบน 2 เปราะ ไม่ร้อยสายถักด้วยเหรอครับ อิอิ หรือต้องกาีรความยืดหยุ่นในกาะถอดเข้าออก
              ผมไม่มั่นใจระยะของ SSD 2 ตัวที่เล็งไว้น่ะครับ และผมอยากให้มันเป็นแบบนั้นด้วย เวลาถอดออกจะได้มองสะดวกหน่อย เพราะขั้วที่ซื้อมาใหม่มันแน่นมาก ผมเคยทำขั้วที่ติดกับ Velociraptor หักคามือมาแล้ว 2 ครั้ง เพราะว่าเวลาถอดไม่ระวังและขยับมันแรงเกินไป โชคดีเคลมประกันได้ครับ

Comment

• แหล่มๆทั้งนั้นเลยนะคับ

Comment

• Originally posted by tsawana View Post
                  เพิ่มความคึกคักอีกซักรูปแล้วกันครับ

เล่นแบบนี้ ก็ไม่รกดี นะครับ
                  มีแต่ ไฟที่จะไปเลี้ยง HDD จะไม่นิ่ง นะครับ เนื่องจากสายไฟเส้นเล็ก มันต้องแชร์ ถึง 3 ตัว
                  ว่าง่ายๆครับ สังเกต ท่อน้ำ แล้วต่อท่อแยกไว้ 3 ช่อง ครับ มีแรงดันน้ำมา เราเปิด ช่องที่ 1 น้ำจะไหล แรงปรกติ แล้ว ลองเปิดช่องที่ 2 แรงดันน้ำจะ เบาลง แล้วเปิดช่องที่ 3 แรงดัน ก็ จะยิ่งเบา ครับ
                  ซึ่ง การไหลของระบบ ไฟเหมือนกัน ครับ แต่อาจจะเห็น ผลน้อย จนเราไม่สามารถ วัดได้ ด้วยความรู้สึก น่ะครับ สู้เรา เอาสายแยกมา จาก จุด จ่ายไฟ มาเลย ดีกว่าครับ ซึ่ง การจ่ายไฟ จะนิ่งกว่า เพราะเส้นทางการไหล ของไฟ ยิ่งระยะสั้นก็จะมี Loss น้อยกว่า แบบยาว ซึ่ง สายยาว มี Loss อยู่แล้ว
                  ยังให้ มีการรับ ภาระ มากอีก ไฟไม่นิ่งแน่ครับ

ภาพประกอบการพิจารณา

ท่อน้ำ

การแยกจากจุดจ่ายไฟ จะ ทำให้ไฟนิ่งกว่า

ซึ่งท่านจะ สังเกตุได้ว่า USP มาเดิมๆ จะมี การแยกที่ ปลายสาย แค่ชุดละ 2 จุดเท่านั้น

แล้ว ลองไปดูเครื่อง แบรน จะสังเกตุ ได้ว่า HDD จะใช้สาย ชุดที่มีขั้ว ต่อ แค่ 1 หัว เท่านั้น

อ่านครั้ง แรกอาจ งง ลอง ใช้ จินตนาการ หน่อย นะครับ

Comment

• เสร็จแล้วโลโก้ ตรงสีดำข้างนอกคือพื้นน่ะครับ ให้มันเห็นกรอบขาวได้ชัด เพราะตอนไม่ลงพื้นเอาลงในเวปกรอบขาวมันไม่ชัด เลยใส้พื้นดำ แต่ตัวจริงก็แค่ในกรอบขาวน่ะครับ

Comment

• Originally posted by bayz View Post
                      เสร็จแล้วโลโก้ ตรงสีดำข้างนอกคือพื้นน่ะครับ ให้มันเห็นกรอบขาวได้ชัด เพราะตอนไม่ลงพื้นเอาลงในเวปกรอบขาวมันไม่ชัด เลยใส้พื้นดำ แต่ตัวจริงก็แค่ในกรอบขาวน่ะครับ

มาอีกหนึ่งและ
                      ผมละเข็ดกับการฝากรูปกับเว็ปนี้ครับ ภาพเก่าหายหมดเลย

Comment

• Originally posted by bayz View Post
                        เสร็จแล้วโลโก้ ตรงสีดำข้างนอกคือพื้นน่ะครับ ให้มันเห็นกรอบขาวได้ชัด เพราะตอนไม่ลงพื้นเอาลงในเวปกรอบขาวมันไม่ชัด เลยใส้พื้นดำ แต่ตัวจริงก็แค่ในกรอบขาวน่ะครับ

สวย ครับ รักชาติ ดี

Comment

• Logo สวยกันจัง

Comment

• Originally posted by jimmyhuman View Post
                            Logo สวยกันจัง
                            PSU เครมได้เปล่าครับ
                            Last edited by meo95; 18 May 2010, 20:05:53.

Comment

• ด้วยคนครับ
                              SST-PS02B-W

เพิ่มเติมรูปด้านในครับ

รูปโต๊ะปัจจุบันพร้อมลำโพงตัวละ 180 บาท อายุประมาณ 6-7 ปีหรือเกินกว่านั้น ^ ^

Last edited by Purity; 22 May 2010, 22:11:28.

Comment

• Originally posted by jimmyhuman View Post
                                Logo สวยกันจัง
                                +1 ครับ

Originally posted by meo95 View Post
                                PSU เครมได้เปล่าครับ
                                ว่าจะถามเช่นเดียวกันครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง

Comment

Working...
                                X