Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเช้า หรือยังไม่ได้นอนครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by panuza View Post
      แบบขำขำนะคับ ลองดู อิอิ
      รู้สึก Silver Stone อันนี้จะไม่เกี่ยวกับคอมรึป่าวครับ เหมือเป็นของรถแข่ง อะไรทำนองนี้ - -

Comment

• Originally posted by tsawana View Post
        ขอบคุณครับ สำหรับคำเตือน แต่ผมคงไม่ Overload มันหรอกครับ สายไฟที่ใช้ใหม่ดีกว่าเส้นเดิมที่มาจากโรงงานอีก และ PSU (ไม่ใช่ USP) ของผม เดิมๆ จากโรงงานเส้นนึงทำให้ต่อ HDD ได้ถึง 4 ลูกน่ะครับ นี่ผมต่อแค่ 3 เอง

คงจะเอาไปเทียบเครื่องประกอบจากโรงงานไม่ได้หรอกมั้งครับ เพราะเครื่องพวกนั้นเน้นประหยัดพลังงาน และค่าตัว ผมแกะเครื่องโรงงานมาแล้วเกินกว่า 1000 เครื่อง ไม่เคยเห็นรุ่นไหนที่ใช้ PSU เกิน 430W เลยครับ มันถึงมีช่องต่อ HDD ที่ปลายสายแค่อันเดียว เพราะเค้าไม่ต้องการให้เราไปโมเครื่องของเค้า

อันนี้เสป็ค PSU ผมครับ Thermaltake Toughpower 1200W http://www.thermaltakeusa.com/produc...c=1245&id=1512
        อิอิ พิมพ์ก็ผิด ประสบการณ์ผมอาจ น้อย

Comment

• Originally posted by FinalTear View Post
          รู้สึก Silver Stone อันนี้จะไม่เกี่ยวกับคอมรึป่าวครับ เหมือเป็นของรถแข่ง อะไรทำนองนี้ - -
          ถูกต้องแล้วคับ
          ผมเปนแนวดี เลยจัดไป
          คำคำเดียวกัน อิอิ

Comment

• คิดไม่ออกว่าจะทำไรดี ดันไปก่อน

Comment

• เงียบเหงาจัง

Comment

• Void มาแย้ว แต่คงยังเข้าไปเครมไม่ได้ - -"

Comment

• แอบมาเงียบๆ กับ RV02 สดๆร้อนๆ

เรียบๆ มืดๆ

แว่บ....

Comment

• upup

Comment

• อุอุ Rv02 มาอีกแล้ววววว เพื่อนเยอะ ๆ 5555

Comment

• ดันครับ .... ขอสมัครสมาชิกด้วยคน มีแต่สวยๆทั้งนั้น ของป๋มจะสู้ได้ป่าวเนี่ย : )

ของผมกำลังถ่ายรูปยุคับป๋ม

Comment

• โปรเจ็คขั้นโครงการ เอิ๊กๆๆ

วันนี้ไปเดินซื้อ PSU ให้ลูกค้า บังเอิญไปเจอไอ้ตัวนี้มา เลยบอกเด็กขายว่า น้องๆ จัดให้พี่ 3 ตัวเลย แต่โชคไม่ดีเหลือแค่ตัวเดียว เลยบอกเด็กไปอีกทีว่า สั่งให้หน่อยสิ ได้เมื่อไหร่จะมาเอา อิอิกำ

ตอนแรกจะเล่นตัวใหญ่แรงกว่านี้ แต่ 2 ตัว ราคาเท่ากับตัวนี้ 3 ตัว เลยเลือกตัวนี้ 3 ตัวมาทำ Raid 0 ครับ

Comment

• Originally posted by FinalTear View Post
                            อุอุ Rv02 มาอีกแล้ววววว เพื่อนเยอะ ๆ 5555
                            แล้ว ท่านเมื่อไรจะเอา เคสท่านมา โชว์ล่ะ 5555+

Comment

• Originally posted by jimmyhuman View Post
                              Void มาแย้ว แต่คงยังเข้าไปเครมไม่ได้ - -"
                              ได้เหมือนกัน ยังไม่ได้ติดเลย

Originally posted by CyberWraith View Post
                              แอบมาเงียบๆ กับ RV02 สดๆร้อนๆ

เรียบๆ มืดๆ

แว่บ....
                              รูปน้อยไปนิสนึงครับ อิอิ ยินดีต้อนรับครับ

Originally posted by bayz View Post
                              upup

Originally posted by FinalTear View Post
                              อุอุ Rv02 มาอีกแล้ววววว เพื่อนเยอะ ๆ 5555
                              ใช่ครับ เคสหน้ากระดาน หรือเคสจอแบนอย่าง FT02 อย่างผมหาแนวร่วมยากจัง

Originally posted by thread View Post
                              ดันครับ .... ขอสมัครสมาชิกด้วยคน มีแต่สวยๆทั้งนั้น ของป๋มจะสู้ได้ป่าวเนี่ย : )

ของผมกำลังถ่ายรูปยุคับป๋ม
                              รอดูครับ แต่งหรือไม่แต่ง แรงหรือไม่แรง ก็ดูดีทั้นนั้นครับ ยินดีต้อนรับครับ

Originally posted by tsawana View Post
                              โปรเจ็คขั้นโครงการ เอิ๊กๆๆ

วันนี้ไปเดินซื้อ PSU ให้ลูกค้า บังเอิญไปเจอไอ้ตัวนี้มา เลยบอกเด็กขายว่า น้องๆ จัดให้พี่ 3 ตัวเลย แต่โชคไม่ดีเหลือแค่ตัวเดียว เลยบอกเด็กไปอีกทีว่า สั่งให้หน่อยสิ ได้เมื่อไหร่จะมาเอา อิอิกำ

ตอนแรกจะเล่นตัวใหญ่แรงกว่านี้ แต่ 2 ตัว ราคาเท่ากับตัวนี้ 3 ตัว เลยเลือกตัวนี้ 3 ตัวมาทำ Raid 0 ครับ
                              กี่ีกิ๊กครับ อยากลองมั่งจัง

Originally posted by seklosoja View Post
                              แล้ว ท่านเมื่อไรจะเอา เคสท่านมา โชว์ล่ะ 5555+

Comment

• 30GB จำนวน 3 ตัวครับ จริงๆ แค่ 2 ตัวพื้นที่ก็เกิดความจำเป็นผมแล้ว ผมลงแค่ OS โปรแกรมและเกมส์ที่เล่นน่ะครับ ส่วนข้อมูลก็เก็บไว้ใน HDD ตัวอื่น

ป.ล. ตอนนี้มันลดราคาตีเป็นเงินไทยตัวละ 3000 บาทน่ะครับ

Comment

Working...
                                X