Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมแจ่ม อิอิ

Comment

• ท่านประธานใจดี ขอ 5850 มา กอดบ้างซิ

Comment

• สงสัยอีกแล้ว ^ ^

พอดีช่วงนี้ผมกำลังศึกษาหา เมนบอร์ดใหม่ (1156) กะว่าจะไปเล่น I3 I5 คับ
        แต่บังเอิญเจอคำว่า Socket Lotes ??? มันอะไรยังไงใครรู้บอกทีเน้อ eiei

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
          ท่านประธานใจดี ขอ 5850 มา กอดบ้างซิ
          เดี๋ยวอีกสองตัวมันเหงาอะ

Originally posted by terngtk View Post
          สงสัยอีกแล้ว ^ ^

พอดีช่วงนี้ผมกำลังศึกษาหา เมนบอร์ดใหม่ (1156) กะว่าจะไปเล่น I3 I5 คับ
          แต่บังเอิญเจอคำว่า Socket Lotes ??? มันอะไรยังไงใครรู้บอกทีเน้อ eiei
          ไปหาข้อมูลมาให้ครับ
          Socket LOTES คือ ยี่ห้อ socket CPU ของ 1156 ครับ
          คือตอนที่ 1156 ออกมาตอนแรกจะเป็น socket ของ FOXCONN
          แต่มีปัญหาว่า มีอยู่เว็บนึงเอามาโพสว่าหากลากไปหนัก ๆ มาก ๆ (พวกเล่น LN)
          ปรากฏว่าขา CPU ไหม้ ก็เลยทำให้คนกลัว socket Foxconn กัน
          ทั้ง ๆ ที่หากลากปกติ ไม่น่ากลัวแต่อย่างใด แต่กระแสข่าวนี้แรงมาก
          ผู้ผลิตก็เลยต้องเปลี่ยนยี่ห้อเป็นของ LOTES แทนนะครับ
          จบข่าวภาคดึก
          Last edited by meo95; 23 Jun 2010, 00:37:38.

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
            หน้าเขียวมาพักนึง ตอนนี้กลับมาหน้ามืดครับ(ไม่เล่นไฟ) เพิ่งได้พัดลม (ที่พัดลูกโป่งลอยสูงกว่าพัดลมธรรมดา) มา 3 ตัว
            ลมเรงขึ้นเยอะเลย ดูมีชาติตระกูขึ้น ว่าไปนั่น

ท่านที่ Quote คห ผมนี้ ลบลิ้งรูปออกก็ได้เหลือแต่ข้อความก็ได้ครับ เปลืองที่อะ

สนใจติดต่อคุณชุมพล ลิ้งข้างล่างนี้ครับ เห็นของดีเฉพาะเคส SILVERSTONE เท่านั้น
            http://forums.overclockzone.com/foru...5#post19006815
            แวะมาชมของสวย ๆ ครับ
            อิจฉาจัง ใช้ 5850 3 way เลยเชียวนะครับ

Comment

• Originally posted by duen07 View Post
              อิจฉาจัง ใช้ 5850 3 way เลยเชียวนะครับ
              มันจะสู้คนใช้ 5870 x3 ได้อย่างไรกัน

Comment

• ง่า ท่านได้พัดลมแล้วหรอ เร็วจัง ผมยังไม่มาเลยอ่ะ

พัดลมตัวบนสุด ยี่ห้ออะไรอ่ะครับ แล้วตัวที่ใส่ shadow ยี่ห้ออะไรหรอครับ

กำลังเล็งๆจะเปลี่ยน ตัวบนสุดซะหน่อย แรงลมมันเบาไปนิส
                Last edited by jimmyhuman; 23 Jun 2010, 01:40:41.

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                  เดี๋ยวอีกสองตัวมันเหงาอะ

Socket LOTES คือ ยี่ห้อ socket CPU ของ 1156 ครับ
                  คือตอนที่ 1156 ออกมาตอนแรกจะเป็น socket ของ FOXCONN
                  แต่มีปัญหาว่า มีอยู่เว็บนึงเอามาโพสว่าหากลากไปหนัก ๆ มาก ๆ (พวกเล่น LN)
                  ปรากฏว่าขา CPU ไหม้ ก็เลยทำให้คนกลัว socket Foxconn กัน
                  ทั้ง ๆ ที่หากลากปกติ ไม่น่ากลัวแต่อย่างใด แต่กระแสข่าวนี้แรงมาก
                  ผู้ผลิตก็เลยต้องเปลี่ยนยี่ห้อเป็นของ LOTES แทนนะครับ

กระจ่างงง ขอบคุณมากคับท่าน

ช่วยผมได้ทุกเรื่องทีเดียว ^ ^

Comment

• Originally posted by duen07 View Post

Originally posted by meo95 View Post
                    มันจะสู้คนใช้ 5870 x3 ได้อย่างไรกัน
                    เดี๋ยวจะไปปล้นทั้ง 2 ท่านนั้นแหละ มีแต่ของสวยๆ แรงๆ กันดีนัก ไอ้เสือบุก

Comment

ท่านประธาณสุดยอดครับ

Comment

• Hello Thailand!

Hello everyone! I was invited to post pictures of Silverstone based PC here. So here we go

Hope you enjoy!

Comment

• โอ็ว คลับเรา อินเตอร์ ใครมาแปลที

Comment

• -*- ใครเก่ง Eng มาแปลด่วน ^ ^

Comment

• Hello everyone! I was invited to post pictures of Silverstone based PC here. So here we go
                              ทุกคน Hello! ผมได้รับเชิญไปโพสต์ภาพของ PC ตามซิลเวอร์สโตนนี่ดังนั้นที่นี่เราไป

หวังว่าคุณสนุกได้เลย!

Comment

• Originally posted by R00ST3R View Post
                                Hello everyone! I was invited to post pictures of Silverstone based PC here. So here we go

Oh, Welcome! this club you can post more than 4 picture

Comment

Working...
                                X