Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อรุณสวัสดิ์

Comment

• อยากเปลี่ยนเป็น Crosshair IV ตามประธานจัง เริ่มรอ Extreme ม่ะไหวล่ะ

งบก็ม่ะมี ดันซื้อจอ LED 40" มาดูอีก โอ๊ยกิเลสหนา

ถ้า Extreme มา ประธานจะเปลี่ยนอีกไหมเนี่ย เห็นเปลี่ยนบ่อยจัง

คืนนี้แหละ ฉลองจอใหม่ เชียร์ไอ้โด้เต็มที่

Comment

• มีปัญหาให้แก้ ช่วยที
        พยายามอ่านแล้ว ช่วยแก้ที

วันนี้ประกอบเครื่อง ลง driver ครบหมดทุกอย่าง แล้วลง โปรแกรม เรียบร้อย

spec
        CPU intel dualcore E6400 (ไม่แม่นนะแต่ก็ อยู่ใน E6xxx นี่แหละ)
        Ram 2 GB 800MHz
        M/B ASUS P5KPL SE Intel
        VGA nvedia 8400
        PSU Gview 500W
        HDD 320 GB
        ถึงเวลา เทส กัน ปรกติ ว่า มีสะดุด ครับ....

คือ ใช้โปรแกรม solidwork 2007 ลองเขียน ภาพ 3D ในขณะ ที่เขียน ขึ้นภาพ 3D

คือ.. อย่างเช่น เราวาด ฐานวงกลม แล้วเรา จะตรงกลาง ในขณะใช้ คำสั่ง เจาะ
        แต่ยังไม่ตกลง ก็ลองหมุนภาพ ปรากฏว่า มีการ สะดุด แต่ทำการตกลงแล้วก็หา
        แต่บางที คลิกชิ้นงาน มีอาการภาพหาย ครับแล้ว Zoom in zoom out มีสะดุด ครับไม่ราบลื่น

และสังเกตได้อีกอย่าง ภาพพักหน้าจอ ที่เป็น ฟองน้ำ ขึ้น มันขึ้นไม่ลื่นครับ สะดุด เหมือนกัน

เคลีย โปรแกรมที่ทำงาน ลงหมดแล้ว เช่น Antivirus, sound audio ฯลฯ ให้การทำงาน RAM น้อยลง แล้ว ก็ยัง ไม่ดีขึ้น

เออ การทำงาน ปรกตินะ เปิดโปรแกรมอะไร ก็เร็ว ดี เหลือแต่เรื่อง ภาพนี่อ่ะ สะดุด

เพื่อนๆช่วย ชี้แนะด้วยครับ

ถ้าเป็นที่ VGA cade จะเอาไปเปลี่ยน จะว่าเป็นไที่ Driver ก็ไม่น่าเกี่ยวนะ เพราะเป็น DRIVER ที่มากับ การ์ด

และอีกอย่าง มีอีกเครื่อง spec เท่ากัน การ์ดจอรุ่นเดียวกัน CPU intel E5400 Board เล็ก

ใช้งานปรกติ Run Solidwork 2007 เขียน 3D ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

• สวัสดรแบบไทยๆตอนเช้า วันที่บ้านผมแดดร้อนเป็นไฟเลย

Comment

• ไปไหนกันหมด

Comment

• Comment

• Originally posted by terngtk View Post
                อรุณเบิกฟ้า นกกาโบยบิน
                ออกหากินร่าเริงแจ่มใส
                พวกเราเบิกบานรีบมาเร็วไว
                ยิ้มรับวันใหม่ยิ้มให้แก่กัน.... ^ ^
                สวัสดีครับ เพลงเจ้าขุนทองป่าวเนี้ย

Originally posted by enter116 View Post
                อรุณสวัสดิ์
                สวัสดีตอนหัวค่ำครับ

Originally posted by jimmyhuman View Post
                อยากเปลี่ยนเป็น Crosshair IV ตามประธานจัง เริ่มรอ Extreme ม่ะไหวล่ะ

งบก็ม่ะมี ดันซื้อจอ LED 40" มาดูอีก โอ๊ยกิเลสหนา

ถ้า Extreme มา ประธานจะเปลี่ยนอีกไหมเนี่ย เห็นเปลี่ยนบ่อยจัง

คืนนี้แหละ ฉลองจอใหม่ เชียร์ไอ้โด้เต็มที่
                ขอให้มีความสุขกับการเชียร์นะครับ Extreme จะมาตอนไหนละครับ
                แต่ไม่อยากให้มันมาเลย

Originally posted by seklosoja View Post
                มีปัญหาให้แก้ ช่วยที

วันนี้ประกอบเครื่อง ลง driver ครบหมดทุกอย่าง แล้วลง โปรแกรม เรียบร้อย

spec

ถึงเวลา เทส กัน ปรกติ ว่า มีสะดุด ครับ....

คือ ใช้โปรแกรม solidwork 2007 ลองเขียน ภาพ 3D ในขณะ ที่เขียน ขึ้นภาพ 3D

คือ.. อย่างเช่น เราวาด ฐานวงกลม แล้วเรา จะตรงกลาง ในขณะใช้ คำสั่ง เจาะ
                แต่ยังไม่ตกลง ก็ลองหมุนภาพ ปรากฏว่า มีการ สะดุด แต่ทำการตกลงแล้วก็หา
                แต่บางที คลิกชิ้นงาน มีอาการภาพหาย ครับแล้ว Zoom in zoom out มีสะดุด ครับไม่ราบลื่น

และสังเกตได้อีกอย่าง ภาพพักหน้าจอ ที่เป็น ฟองน้ำ ขึ้น มันขึ้นไม่ลื่นครับ สะดุด เหมือนกัน

เคลีย โปรแกรมที่ทำงาน ลงหมดแล้ว เช่น Antivirus, sound audio ฯลฯ ให้การทำงาน RAM น้อยลง แล้ว ก็ยัง ไม่ดีขึ้น

เออ การทำงาน ปรกตินะ เปิดโปรแกรมอะไร ก็เร็ว ดี เหลือแต่เรื่อง ภาพนี่อ่ะ สะดุด

ถ้าเป็นที่ VGA cade จะเอาไปเปลี่ยน จะว่าเป็นไที่ Driver ก็ไม่น่าเกี่ยวนะ เพราะเป็น DRIVER ที่มากับ การ์ด

และอีกอย่าง มีอีกเครื่อง spec เท่ากัน การ์ดจอรุ่นเดียวกัน CPU intel E5400 Board เล็ก

ใช้งานปรกติ Run Solidwork 2007 เขียน 3D ไม่มีปัญหาอะไร
                วินโดว์เสถียรหรือเปล่า รอท่านอื่นมาช่วยตอบนะครับ ไม่ทราบจริง ๆ

Originally posted by wattaa View Post
                สวัสดรแบบไทยๆตอนเช้า วันที่บ้านผมแดดร้อนเป็นไฟเลย
                ตอนนี้นึกว่าท่านเป็นสมาชิกในวง Bodyslam นะนี่

Originally posted by Merfo View Post
                ไปไหนกันหมด

Originally posted by P@RN View Post
                ซื้อใหม่ดหรือครับ

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                  มีปัญหาให้แก้ ช่วยที

spec

ลองถอด vga ไปลองเครื่องที่บอกว่า run ได้ปกติ ไม่สะดุดดูก่อนก็ได้ครับ ว่ามันจะสะดุดมั้ย
                  ไม่ก็ลอง update driver ใหม่ๆ มาลองลงดูก่อน

Comment

• แวะเวียนมาเยี่ยมคลับ

Comment

• แอบมาดูของแรงๆ

Comment

• แวะมาก่อนนอน เช้าๆเจอกันครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                          สวัสดีครับ เพลงเจ้าขุนทองป่าวเนี้ย

สวัสดีตอนหัวค่ำครับ

ขอให้มีความสุขกับการเชียร์นะครับ Extreme จะมาตอนไหนละครับ
                          แต่ไม่อยากให้มันมาเลย

วินโดว์เสถียรหรือเปล่า รอท่านอื่นมาช่วยตอบนะครับ ไม่ทราบจริง ๆ

ตอนนี้นึกว่าท่านเป็นสมาชิกในวง Bodyslam นะนี่

ซื้อใหม่ดหรือครับ
                          Originally posted by enter116 View Post
                          ลองถอด vga ไปลองเครื่องที่บอกว่า run ได้ปกติ ไม่สะดุดดูก่อนก็ได้ครับ ว่ามันจะสะดุดมั้ย
                          ไม่ก็ลอง update driver ใหม่ๆ มาลองลงดูก่อน
                          มาสรุปครับ

สงสัย VGA card จะ ห่วยครับ วันนี้ลองไป Run โปรแกรม 2 เครือง VGA รุ่นเดียวกัน

solidwork ก็สะดุด ครับ แล้วผมเอา การ์ดจอ ของผมใส่
                          เป็นของ ATi redion x550 64 MB HM 256 64 Bit (ผมว่า รุ่นนี้ แย่กว่านะ)
                          แต่ พอใส่แล้ว ลอง Run solidwork ดู ปรากฏว่า ลื่นหัวเกือบแตกครับ พี่น้อง 555+ ก็มีติดบ้าง เล็กน้อย แต่การหมุนต่อเนื่อง zoom ต่อเนื่องลื่นกว่าครับ

สงสัย GF8400GS จะ ห่วยมากๆๆๆ (กุส่าหลงเอียงไปทางเขียวแล้วน้า เจอแดง แรงกว่าเยอะ)

หรือเพื่อนๆ คิดว่ายัไม่ตรงประเด็น ชี้แจงได้นะครับ

Comment

• หนูก้อเคย มี น่ะ อิอิ raven 2 แมวน้ำ กราดจอ เทพไปหน่อยอิอิ - -

ดูเอาจ้า ของ เดกน้อย เพื่อ ชาว rv 02
                            Attached Files

Comment

• Originally posted by boyzaebola View Post
                              ดูเอาจ้า ของ เดกน้อย เพื่อ ชาว rv 02
                              สีแดงดูโหด + ดุ + งามดีคับ

Comment

• สว่างแล้ว สวัสดีคร้าบ

Comment

Working...
                                X