Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by meo95 View Post
    เอามายั่วอีกแล้ว แดงได้ใจ แหม เข้ากะบอร์ดเราเลยอ่ะ 4 ท่อไม่น่าเย็นขนาดนี้เลย
    แดงดำได้ใจครับ อะๆๆๆๆ ฉายาว่า TITAN FENRIR

Last edited by y2k1977; 3 Jul 2010, 09:02:36.

Comment

• ทำไมท่อมันใหญ่จัง

Comment

• Originally posted by jimmyhuman View Post
        ทำไมท่อมันใหญ่จัง
        สวัสดีครับท่าน

Comment

• ดีครับ ช่วงนี้สอบหนัก + กับอายที่สายมันรกมาก
          เดี๋ยวผมถ่ายรูปมาปรึกษานะครับ

Comment

• Originally posted by ez2q2031 View Post
            ถามคนในคลับนี้หน่อยครับ ช่วยหน่อยนะครับ

คือตอนนี้กะว่าจะไปเล่น FT-01/02 อยู่ครับ

- FT-01 ใส่ 5870 แล้วมันติด HDD. Cage ด้านบนไหมครับ พอดีมี HDD. เยอะ ไม่สามารถถอดออกได้

- FT-01 ถอด Dust Filter ง่ายไหมครับ เห็นบอกว่าด้านบนมักมีปัญหา

คือโดยส่วนตัวชอบ FT-01 มากกว่าตรงที่มันเป็น All Aluminium Unibody มาเป็นชิ้นเดียวเลย ดูน่าจะแข็งแรง

แต่ 02 ก็สวยดี มี SECC นิดหน่อย แต่หนักกว่า ใส่ HDD. ได้น้อยกว่าหน่อย แต่พอดีกับผมเลย มี 5 ลูก

FT-02 ตัว Back Panel I/O ต้องเปิดฝามา ไม่รู้ว่าสายผมจะยาวพอไหม แต่มันดูเรียบร้อยดีครับ แล้วก็ Front ไม่มี IEEE1394 มาให้

เลยอยากรู้ว่าถ้า HD5870 ใส่ FT-01 ได้เนี่ยก็ตัดสินใจง่ายหน่อย แต่ถ้าใสไม่ได้เนี่ย ก็คงต้องเก็บตังค์รอ FT-02 ต่อไปละครับ

ปล. ใช้ HAF 922 อยู่ เบื่อและ ใครอยากได้ติดต่อมาครับ สภาพดีมากตรับ ใช้งานค่อนข้างถนอม

ปล.2 ขอบคุณทุกคำตอบครับผม
            5870 มันยาวเท่ากับ GTX295 ไหมครับ ถ้าเท่ากันน่าจะใส่ได้ครับ

Comment

• เคส SILVERSTONE FT02B-WRI Black หมายเลข Serial Number 0344 ขอเข้าคลับด้วยคน

ประกอบเสร็จแล้วจะเอามาให้ดูนะครับ

ถ่ายรูปไม่สวยขออภัยด้วย

1.ด้านบน

2.ด้านหน้า

3.ด้านหลัง

4.ด้านข้าง

5.อุปกรณ์ต่างๆ

6.ด้านบนถอดฝาออก

7.ข้างในเป็นสีแดง

Comment

• ยินดีต้อนรับครับ แสบตาจริง ๆ นี่ยังไม่ใส่ไฟนะ สวย ๆๆ

Comment

• Originally posted by ez2q2031 View Post
                  ถามคนในคลับนี้หน่อยครับ ช่วยหน่อยนะครับ

คือตอนนี้กะว่าจะไปเล่น FT-01/02 อยู่ครับ

- FT-01 ใส่ 5870 แล้วมันติด HDD. Cage ด้านบนไหมครับ พอดีมี HDD. เยอะ ไม่สามารถถอดออกได้

- FT-01 ถอด Dust Filter ง่ายไหมครับ เห็นบอกว่าด้านบนมักมีปัญหา

คือโดยส่วนตัวชอบ FT-01 มากกว่าตรงที่มันเป็น All Aluminium Unibody มาเป็นชิ้นเดียวเลย ดูน่าจะแข็งแรง

แต่ 02 ก็สวยดี มี SECC นิดหน่อย แต่หนักกว่า ใส่ HDD. ได้น้อยกว่าหน่อย แต่พอดีกับผมเลย มี 5 ลูก

FT-02 ตัว Back Panel I/O ต้องเปิดฝามา ไม่รู้ว่าสายผมจะยาวพอไหม แต่มันดูเรียบร้อยดีครับ แล้วก็ Front ไม่มี IEEE1394 มาให้

เลยอยากรู้ว่าถ้า HD5870 ใส่ FT-01 ได้เนี่ยก็ตัดสินใจง่ายหน่อย แต่ถ้าใสไม่ได้เนี่ย ก็คงต้องเก็บตังค์รอ FT-02 ต่อไปละครับ

ปล. ใช้ HAF 922 อยู่ เบื่อและ ใครอยากได้ติดต่อมาครับ สภาพดีมากตรับ ใช้งานค่อนข้างถนอม

ปล.2 ขอบคุณทุกคำตอบครับผม
                  เอารูป FT01 มาให้ดูครับ

Comment

• เคสสีแดง แดงแสบตา >_<

Comment

• มาเยี่ยมชมคลับ SS ครับ
                      ผมไม่ได้ใช้ SS แต่ว่าจะโมให้เคสสีเดียวกับท่าน Trojan เลย
                      อิอิ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                        คลับนี้เห็นมีท่าน bays ใช้ FT01อยู่ท่าานเดียว ไงลอง PM ไปคุยนะครับ ไม่ทราบข้อมูลจริง ๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...&postcount=241
                        ลองสั่ง PM ไปถามมาแล้วครับ ขอบคุณที่ชี้แนะครับ

Originally posted by P@RN View Post
                        5870 มันยาวเท่ากับ GTX295 ไหมครับ ถ้าเท่ากันน่าจะใส่ได้ครับ
                        อันนี้ไม่แน่ใจเท่าไรครับ รู้แต่ว่า 5870 ยาว 11", 28 cm.

Originally posted by P@RN View Post

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                          มาเยี่ยมชมคลับ SS ครับ
                          ผมไม่ได้ใช้ SS แต่ว่าจะโมให้เคสสีเดียวกับท่าน Trojan เลย
                          อิอิ
                          ยินดีต้อนรับครับท่านเว

Comment

• Originally posted by P@RN View Post

ชอบ power จัง อิอิ
                            ปล.ขายของได้แล้วกลับมาคลับดีกว่า

Comment

ยินดีต้อนรับครับท่านเว
                              มาแอบดูเคส silver stone
                              มีวางแนวตั้งด้วย
                              เจ๋งดีอ่ะ

Comment

• สวัสดีครับ
                                วันนี้งานเข้าแต่เช้าเลย กว่าจะได้เข้ามาทักทาย

Comment

Working...
                                X