Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบเสร็จเดินเครื่องจะงามขนาดไหนเนี้ยครับ สุดยอด เข้าคลับส้มตาแอ๊วได้อีก อิอิ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
      ประกอบเสร็จเดินเครื่องจะงามขนาดไหนเนี้ยครับ สุดยอด เข้าคลับส้มตาแอ๊วได้อีก อิอิ
      กำลังคิดว่าจะเอาหัวตั้งหรือกลับหัวอยู่เลยครับพี่

Comment

• ขอถามหน่อยครับว่า มีร้านไหนมีพวก Accessories ของ SilverStone PS-02 ขายเยอะๆมั่งครับ ตอนนี้คิดว่าจะไม่เอา HDD 2 ลูกวางไว้ข้างล่าง จะเิอามาวางใต้ CD-RW โดยที่ด้านหน้าปิดช่องไว้เหมือนเดิมมีแต่ CD-RW โผล่ออกมาตัวเดียว ด้านล่างอนาคต(อีกยาวไกล)ผมจะเล่นน้ำอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by AeGis View Post
          เทสระบบ ก่อนลงเคสครับ มีตรงไหนผิดพลาดบอกกันได้นะครับมือใหม่ครับ
          สวยจัง

Comment

• ฟิตติ้งของ EK น่าจะนิ่มมือกว่าแบรนด์อื่นนะครับ เวลาหมุนเข้า สังเกตว่าพิมพ์ลายจะตื้น

Comment

• Originally posted by AeGis View Post
              กำลังคิดว่าจะเอาหัวตั้งหรือกลับหัวอยู่เลยครับพี่
              Tj07 กลับหัวบอร์ดได้ด้วยเหรอครับ หรือโมเอา

Originally posted by E22FEY View Post
              ขอถามหน่อยครับว่า มีร้านไหนมีพวก Accessories ของ SilverStone PS-02 ขายเยอะๆมั่งครับ ตอนนี้คิดว่าจะไม่เอา HDD 2 ลูกวางไว้ข้างล่าง จะเิอามาวางใต้ CD-RW โดยที่ด้านหน้าปิดช่องไว้เหมือนเดิมมีแต่ CD-RW โผล่ออกมาตัวเดียว ด้านล่างอนาคต(อีกยาวไกล)ผมจะเล่นน้ำอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
              ไม่แน่ใจฮาร์ดแวร์เฮ้ามีไหมนะครับ ไงลองติดต่อดูครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                Tj07 กลับหัวบอร์ดได้ด้วยเหรอครับ หรือโมเอา

ไม่แน่ใจฮาร์ดแวร์เฮ้ามีไหมนะครับ ไงลองติดต่อดูครับ
                ขออนุญาติตอบแทนครับ
                กลับได้ครับ แต่ฝาอีกฝั่ง (ฝาใส) ต้องสั่งมาเพิ่ม หรือตัดใหม่
                ถ้าจะโชว์ แต่ถ้าเปิดเคสเล่นก็ไม่ต้องครับ

อยากสวยอย่างเค้ามั่งง่ะ (ทำม๊ะเป็นเลย)

Comment

• Originally posted by E22FEY View Post
                  ขอถามหน่อยครับว่า มีร้านไหนมีพวก Accessories ของ SilverStone PS-02 ขายเยอะๆมั่งครับ ตอนนี้คิดว่าจะไม่เอา HDD 2 ลูกวางไว้ข้างล่าง จะเิอามาวางใต้ CD-RW โดยที่ด้านหน้าปิดช่องไว้เหมือนเดิมมีแต่ CD-RW โผล่ออกมาตัวเดียว ด้านล่างอนาคต(อีกยาวไกล)ผมจะเล่นน้ำอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
                  ประมาณแบบนี้รึป่าวครับ

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
                    ประมาณแบบนี้รึป่าวครับ
                    โอ่ ชัดเลยครับ แบบนี้มีของ SilverStone มั้ยอ่ะครับ หาย้ากยาก

Comment

• Originally posted by E22FEY View Post
                      โอ่ ชัดเลยครับ แบบนี้มีของ SilverStone มั้ยอ่ะครับ หาย้ากยาก
                      SS มีแบบนี้มั้งครับ แต่ไม่รู้่มีขายในไทยมั้ย
                      http://www.silverstonetek.com/produc...no=sdp06&area=

Comment

เพิ่งเห็นเหรอครับนี่ อิอิ กำ ขอบคุณครับ
                        เห็นนานแล้ว แต่เแวะเข้ามาดูอีกชอบๆๆๆๆ

Comment

กลับได้ครับ เพลสกลับผมมีอยู่ด้วยพอดีเลย

ถ้ากลับหน้าตาจะประมาณนี้ครับ

Comment

วันนี้ได้จัดการแกะรีเวท แยกร่างเจ้า PS-02 ออก เพื่อเอา่ไปเจาะช่องและพ่นทราย โอ้ว!!! เจ็บมือ คอดๆครับ โดนเศษรีเวทบาด 55+ เอาไปส่งร้านพ่นทราย ให้เค้าตีราคาให้ โดนไป 1500 บาท ก็ยอม อยากได้แบบดั่งใจ รอเบื่อตัวนี้ก่อนครับ ค่อยไปเอา 690 II

โดนเยอะจัง ของผม CM690 แค่ 200 บาทเอง

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
                              SS มีแบบนี้มั้งครับ แต่ไม่รู้่มีขายในไทยมั้ย
                              http://www.silverstonetek.com/produc...no=sdp06&area=
                              ขอบคุณครับ ตอนนี้นึกออกแล้วว่าจะทำยังไง
                              พอดีที่บ้านมีแผ่นสแตนเลสเหลือๆอยู่ ตัดพับเป็นจุดยึดทั้งสองข้างให้เข้าช่อง CD-RW ให้ได้
                              เดี๋ยวต้องลองดูครับ อิอิ ^^"

Originally posted by arkomk View Post
                              โดนเยอะจัง ของผม CM690 แค่ 200 บาทเอง
                              โอ้ว ! ! ! งานเข้า เดี๋ยวต้องกลับบ้านไปถามน้องก่อน ว่าเท่าไหร่ มี 2 อย่าง 1.ไม่ใช่ราคานี้ผมฟังมาผิด กับ 2.มันเอาเงินผมไปดื่มน้ำชา 55+

Comment

ขอบคุณครับ ตอนนี้นึกออกแล้วว่าจะทำยังไง
                                พอดีที่บ้านมีแผ่นสแตนเลสเหลือๆอยู่ ตัดพับเป็นจุดยึดทั้งสองข้างให้เข้าช่อง CD-RW ให้ได้
                                เดี๋ยวต้องลองดูครับ อิอิ ^^"

โอ้ว ! ! ! งานเข้า เดี๋ยวต้องกลับบ้านไปถามน้องก่อน ว่าเท่าไหร่ มี 2 อย่าง 1.ไม่ใช่ราคานี้ผมฟังมาผิด กับ 2.มันเอาเงินผมไปดื่มน้ำชา 55+
                                ของผมประมาณเนี้ยครับ ทำที่ชลนะครับ บางทีราคาอาจแตกต่างไปบ้างแต่ไม่คิดว่าจะเยอะขนาดนี้

Comment

Working...
                                X