Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตั้งคลับ HTPC หรือ MINI PC ขอเชิญทุกๆท่านที่มีเครื่องแบบนี้มาเข้าคลับด้วยกันนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Lian-Li PC-V351B
    กับคอนเซ็ปต์ เล็กๆน่ารักๆ

Comment

Originally posted by jokeronair View Post
      เข้าคลับด้วยคนคับของผมเพิ่งหัดทำคับไม่มีกล้องคับแต่ขอเข้าคลับแล้วกันคับ
      ยินดีต้อนรับครับ ยังงัยถ้าเอารูปมาโชว์ได้จะดีมากเลยครับ

Originally posted by KWz View Post
      Lian-Li PC-V351B
      กับคอนเซ็ปต์ เล็กๆน่ารักๆ

สวยๆๆๆๆๆครับ ท่าน

Comment

เล็กๆ แต่สวยไม่ใช่เล่นเลยนะเนี่ย

Comment

Fractal Design ผมกำลังติดต่อเข้ามาขายอยู่ครับ ตอนนี้กำลังเจรจาอยู่ ถ้ามีความคืบหน้าจะมารายงานให้ฟังครับ เร็วๆนี้

Comment

SilverStone TJ04-E มาใหม่แล้ว เชิญดูได้เลยคับ http://www.overclockzone.com/forums/...ice-the-new-me.

Comment

Originally posted by attapony View Post
              Fractal Design ผมกำลังติดต่อเข้ามาขายอยู่ครับ ตอนนี้กำลังเจรจาอยู่ ถ้ามีความคืบหน้าจะมารายงานให้ฟังครับ เร็วๆนี้
              ดีมากครับ เป้นอีกทางเลือก ของเคสสวยๆครับ

Originally posted by koangslk View Post
              SilverStone TJ04-E มาใหม่แล้ว เชิญดูได้เลยคับ http://www.overclockzone.com/forums/...ice-the-new-me.
              น่าสนใจมากครับ

Comment

ขอถามหน่อยนะครับ เผื่อว่าจะได้ย้ายมาเล่นของเล็ก ๆ แทน อิอิ

MAXIMUS IV GENE-Z เนี้ย มี HDMI 1.4

ถ้าผมใช้ออนบอร์ด ดูหนัง Blu-Ray 3D กับหน้าจอ LED 32"

ใช้ cpu i3 2100 จะกระตุกหรือเปล่าครับ

เพราะถ้าไม่กระตุก ผมจะเอาเงินไปลงกับการ์ดเสียงดีกว่า อิอิ

Comment

Originally posted by X-ZaR View Post
                  ขอถามหน่อยนะครับ เผื่อว่าจะได้ย้ายมาเล่นของเล็ก ๆ แทน อิอิ

MAXIMUS IV GENE-Z เนี้ย มี HDMI 1.4

ถ้าผมใช้ออนบอร์ด ดูหนัง Blu-Ray 3D กับหน้าจอ LED 32"

ใช้ cpu i3 2100 จะกระตุกหรือเปล่าครับ

เพราะถ้าไม่กระตุก ผมจะเอาเงินไปลงกับการ์ดเสียงดีกว่า อิอิ

คืออย่างงี้ครับ ตอนแรกผมก็คิดว่าจะใช้ i3 2100 เหมือนท่านนี่แหละ แต่คิดอีกที ซื้อบอร์ดรุ่นนี้แล้วก็น่าจะเล่น i5 2500k ไปเลยดีกว่าครับ
                  เผื่ออยากแรงขึ้นมา ก็สามารถ แรงได้โดยการ overclock ไปสัก 4.5g แบบชิวๆอะครับ โดยไม่ไต้องไปซื้อ cpu ใหม่แบบว่าเผื่อไว้
                  และไม่ต้องมากังวลอีกว่า ดูหนัง 3d จะกระตุกหรือเปล่าด้วยครับ

ส่วน i3 2100 ดูหนัง 3d จะกระตุกไหม ส่วนตัวผมคิดว่าไม่น่าจะกระตุกนะครับ เพราะ cpu ระดับนี้
                  แต่ผมก็ไม่เคยใช้ i3 2100 นะครับ เพราะผมดูหนัง 3d ผ่าน i7 2600k cpu มันทำงานนิดเดียวเองครับ
                  ยังงัยรอคนที่ใช้ i3 2100 มาตอบอีกทีครับ

Comment

i3 นี่ผมมีอยู่แล้วอ่ะครับ เดียวคงต้องลองเอง ถ้ากระตุกก็คงได้ใส่การ์ดจอ

ผมว่าจะขาย HD6790 เพราะมันเกินตัวไปจริง ๆ

ผมเป็นคนชอบเปิดคอมไว้นาน ๆ ช่วยเลือกเคสหน่อยได้หรือเปล่าครับ

1. SilverStone SG03B-F
                    2. Lian-Li PC-V351B
                    3. Lian-Li PC-V354

แล้วมีรุ่นอื่นแนะนำหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ ^^
                    Last edited by X-ZaR; 18 Jan 2012, 14:05:10.

Comment

ขอถามอะไรนิดนึงครับ

ผมกำลังจะทำ Htpc เอาไว้ดูหนัง HD บนทีวี

ผมก็ต้องซื้อลำโพง(คอม)ต่างหากใช่ไม๊ครับ

หรือว่า ต่อจากซาวน์ออนบอร์ดบอร์ดไปออกทีวี งงตรงนี้เเล่ะครับ

Comment

Originally posted by irung1234 View Post
                        ขอถามอะไรนิดนึงครับ

ผมกำลังจะทำ Htpc เอาไว้ดูหนัง HD บนทีวี

ผมก็ต้องซื้อลำโพง(คอม)ต่างหากใช่ไม๊ครับ

หรือว่า ต่อจากซาวน์ออนบอร์ดบอร์ดไปออกทีวี งงตรงนี้เเล่ะครับ
                        ไม่จำเป็นครับ แล้วแต่ความชอบ ถ้าชอบเรื่องเสียง ก็ซื้อการ์ดเสียง+ลำโพงดี ๆ สักชุด

เสียงจะได้ออกมาครบ แต่ถ้าดูแบบสบาย ๆ ก็ต่อ HDMI ผ่านจอทีวี เสียงก็ออกแล้วครับ

หรือถ้าไม่มี HDMI ก็ต่อจากช่องสีเขียวจากออนบอร์ด ต่อเข้า ช่องสีแดงกับสีดำ ของ Input ทีวีครับ ^^

Comment

Originally posted by X-ZaR View Post
                          ไม่จำเป็นครับ แล้วแต่ความชอบ ถ้าชอบเรื่องเสียง ก็ซื้อการ์ดเสียง+ลำโพงดี ๆ สักชุด

เสียงจะได้ออกมาครบ แต่ถ้าดูแบบสบาย ๆ ก็ต่อ HDMI ผ่านจอทีวี เสียงก็ออกแล้วครับ

หรือถ้าไม่มี HDMI ก็ต่อจากช่องสีเขียวจากออนบอร์ด ต่อเข้า ช่องสีแดงกับสีดำ ของ Input ทีวีครับ ^^
                          ขอบคุณมากครับ HDMIนี่เอง

ปล..อยู่ไกล้กันเลย ผมอยู่ซอยเพิ่มสิน ท่านอยู่ซอย52หรอครับ ถ้ามีอะไรจะขอรบกวนปรึกษาหน่อยนะครับ พึ่งได้ทีวีไหม่มา

Comment

กว่าจะโหลดหน้าเพจได้หายอยากเลย ถามจริงๆเหอะเคสก็ออกจะสวยดูๆแล้วก็คงเล่นคอมพ์กันมานานแระ
                            ย่อขนาดรูปภาพกันไม่เป็นเลยหรือท่านเทพ ซัดกันมาเป็นพันเลยไม่สงสารเน็ตเต่ากันบ้างรึ

Comment

มาด้วยคน ว่างๆ จะจัดมาให้ดู

Comment

Originally posted by irung1234 View Post
                                ขอบคุณมากครับ HDMIนี่เอง

ปล..อยู่ไกล้กันเลย ผมอยู่ซอยเพิ่มสิน ท่านอยู่ซอย52หรอครับ ถ้ามีอะไรจะขอรบกวนปรึกษาหน่อยนะครับ พึ่งได้ทีวีไหม่มา
                                ได้ครับ ถ้าช่วยบอกไรได้ก็จะช่วยครับ ^^

Comment

Working...
                                X