Announcement

Collapse
No announcement yet.

[[[[ Graphite 600T - ZONE ]]]]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคสนี้สวยดีครับ ติดแต่ว่าพื้นที่ข้างในน้อยไปหน่อยทั้งๆ ที่ใหญ่เกือบเท่า full tower ใส่หม้อน้ำแล้วดูมันติดขัดไปหมด
    อีกอย่างตัวปรับรอบพัดลมผมเจ๊งแล้ว พัดลมหน้าไม่หมุน เลยเปลี่ยนพัดลม + ต่อตรงซะเลย
    เทียบกับราคาแล้วผมคิดว่าไม่ค่อยคุ้ม แต่ไหนๆ ก็ซื้อมาแล้ว คงใช้ไปเรื่อยๆ ล่ะ ไว้มีงบค่อยเปลี่ยน แต่มือสองคงขายยากมั้งนะ ยิ่งสภาพไม่เต็ม 100 อย่างของผมด้วย

Comment

Originally posted by NaiHoy View Post
      ขอเข้าด้วยคนครับชาว 600T
      ขอต้อนรับสู่โซน 600T ครับ....ท่านNaiHoy พัดลมตัวใหญ่ไฟสีเขียวสวยดีครับ...

Originally posted by zeratul111 View Post
      เคสนี้สวยดีครับ ติดแต่ว่าพื้นที่ข้างในน้อยไปหน่อยทั้งๆ ที่ใหญ่เกือบเท่า full tower ใส่หม้อน้ำแล้วดูมันติดขัดไปหมด
      อีกอย่างตัวปรับรอบพัดลมผมเจ๊งแล้ว พัดลมหน้าไม่หมุน เลยเปลี่ยนพัดลม + ต่อตรงซะเลย
      เทียบกับราคาแล้วผมคิดว่าไม่ค่อยคุ้ม แต่ไหนๆ ก็ซื้อมาแล้ว คงใช้ไปเรื่อยๆ ล่ะ ไว้มีงบค่อยเปลี่ยน แต่มือสองคงขายยากมั้งนะ ยิ่งสภาพไม่เต็ม 100 อย่างของผมด้วย
      ขอต้อนรับสู่โซน 600T ครับ....ท่านzeratul111ตัวปรับรอบเสีย ลองส่งเคลมหรือเอาไปซ่อมได้มั้ยครับ ...
      เรื่องราคาอาจจะสูงเกินไปหน่อย แต่ถ้าขายมือสองคงไม่ยากครับ ถ้าตั้งราคาตามความเหมาะสม....แต่ตอนนี้ใช้เป็นเพื่อนกันไปก่อนนะท่าน

Comment

ผมขี้เกียจเคลมครับ เพราะมันใหญ่ยกลำบาก ขี้เกียจแกะอุปกรณ์ออกด้วย อีกไม่กี่เดือนก็หมดประกันแล้ว ไม่อยากยุ่งยากครับ

Comment

มาลงชื่อกันเยอะๆครับ อยากรู้ใน OCZ มีกี่ใบ

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
            ผมขี้เกียจเคลมครับ เพราะมันใหญ่ยกลำบาก ขี้เกียจแกะอุปกรณ์ออกด้วย อีกไม่กี่เดือนก็หมดประกันแล้ว ไม่อยากยุ่งยากครับ
            ใช่ครับท่านzeratul111ค่อยข้างจะใหญ่.....ผมไม่แน่ใจว่าจะถอดตรงตัวปรับออกไปให้ร้านซ่อมได้มั้ย เพื่อนๆท่านใดพอจะรู้ ช่วยๆกันบอกหน่อยนะครับ ไว้เป็นความรู้ได้ด้วยครับ

Originally posted by bud8428 View Post
            มาลงชื่อกันเยอะๆครับ อยากรู้ใน OCZ มีกี่ใบ
            ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับท่านบัติ...น่าจะมีเยอะมากพอสมควรเลยล่ะครับ

Comment

ตามมาดูชาว 600T เคสสวยๆกันทั้งนั้น ส่วนตัวผมใช้ 500R เข้าก๊กกับเขาไม่ได้เลย
              อย่างไรฝากกระทู้นี้จิ๊ดนึงนะครับ คลิ๊กที่นี่

Comment

ถ้าประกันของ DCOM ถอดแต่พัดลมไปเปลี่ยนอย่างเดียวได้ครับ เมลล์ไปที่ DCOM แนบภาพ Case , Serial Number ข้างกล่องเคส ที่เป็นสติ๊กเกอร์ของ DCOM ไปด้วย จากนั้นก็โทรไปแล้วแจ้งว่า แจ้งข้อมูลทาง EMail ให้เค้าตรวจสอบ

จากนั้นเค้าจากบอกให้ถอดแค่พัดลมออกมาเคลมได้ครับ จากผู้มีประสบการณ์มาก่อน เพราะผมก็ไม่เลือกที่ยกเคสไปเคลมเหมือนกัน T^T

Comment

Originally posted by senior View Post
                  ถ้าประกันของ DCOM ถอดแต่พัดลมไปเปลี่ยนอย่างเดียวได้ครับ เมลล์ไปที่ DCOM แนบภาพ Case , Serial Number ข้างกล่องเคส ที่เป็นสติ๊กเกอร์ของ DCOM ไปด้วย จากนั้นก็โทรไปแล้วแจ้งว่า แจ้งข้อมูลทาง EMail ให้เค้าตรวจสอบ

จากนั้นเค้าจากบอกให้ถอดแค่พัดลมออกมาเคลมได้ครับ จากผู้มีประสบการณ์มาก่อน เพราะผมก็ไม่เลือกที่ยกเคสไปเคลมเหมือนกัน T^T
                  แล้วถ้าตัวปรับรอบพัดลมเสียด้วยเราถอดไปเครมได้มั๊ยครับ (ยืมภาพมาจากเวปนอก)

Comment

Originally posted by ne-oo View Post
                    ขอต้อนรับสู่โซน 600T ครับ....ท่านเป้ เรียบๆแบบไฮโซเลยนะครับ
                    รอมีงบค่อยแต่งเพิ่มเรื่ิยๆครับ
                    ตอนนี้จน

Comment

สวัสดีครับ ตั้ม&White-Blue โคราช...
                      Camera Effects-1350594864056.jpg

Comment

Originally posted by senior View Post

นั้นไงมาแล้วกูรู^^^ขอบคุณที่แนะนำและบอกวิธีการส่งเคลมพัดลม ได้ข้อมูลเพิ่มเติมอีก...

Originally posted by bud8428 View Post
                        แล้วถ้าตัวปรับรอบพัดลมเสียด้วยเราถอดไปเครมได้มั๊ยครับ (ยืมภาพมาจากเวปนอก)
                        สามารถถอดออกมาได้ด้วยหรือครับท่านบัติ....แล้วถ้าจะส่งไปเคลมได้ด้วยยิ่งดีใหญ่เลย ลองโทรไปถามDCOM ดูมั้ยท่าน...

Originally posted by pepesung View Post
                        รอมีงบค่อยแต่งเพิ่มเรื่ิยๆครับ
                        ตอนนี้จน
                        แค่นี่ก็หรูหรา....ทำให้ผมอิจฉาตาร้อนแล้วแหละท่านเป้

Originally posted by kittichok View Post
                        สวัสดีครับ ตั้ม&White-Blue โคราช...
                        ขอต้อนรับสู่โซน 600T ครับ....ท่านตั้ม มาพร้อมกับCrsairเกือบทั้งชุดเลย....แจ๋วจริงๆ

Comment

Originally posted by ne-oo View Post
                          สามารถถอดออกมาได้ด้วยหรือครับท่านบัติ....แล้วถ้าจะส่งไปเคลมได้ด้วยยิ่งดีใหญ่เลย ลองโทรไปถามDCOM ดูมั้ยท่าน...
                          เดี๋ยวเสียก่อนค่อยโทรครับ อิอิ (พูดเป็นลาง)

Comment

วันนี้ซื้อ 2 อย่างนี้มาเปลี่ยนใหม่ ใส่ยากโคตร ร ร

Comment

ชื่อ พล ครับ

ชื่อเศส ^หล่อจังฮุก^

Last edited by polzii; 6 Dec 2013, 02:14:51.

Comment

Comment

Working...
                                X