Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ไขหน่อยครับ Notebook เวลาเปิดเครื่อแล้วจอดำนานกว่าจะเข้าหน้าwindowsครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ไขหน่อยครับ Notebook เวลาเปิดเครื่อแล้วจอดำนานกว่าจะเข้าหน้าwindowsครับ

ช่วยแก้ไขให้ผมหน่อยครับ เวลาเปิดเครื่องNotebookแล้วรันไปถึงหน้าจอหน้าต่างสีฟ้าแล้วก็เปลี่ยนเป็นจอดำนานประมาณ3นาทีได้ครับกว่าจะเข้าหน้าwindows ครับ notebook ใช้งานได้ปกตินะครับ มีปัญหาแค่ตรงนี้ครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ

ไม่บอกเสปค ?

เดาว่าน่าจะใช้การ์ดจอ amd รุ่นเก่ากับ windows10 หรือเปล่า

Comment

Originally posted by VICTORYFILL View Post
      ไม่บอกเสปค ?

เดาว่าน่าจะใช้การ์ดจอ amd รุ่นเก่ากับ windows10 หรือเปล่า
      ใช่ครับ
      i5-2410m
      radeon hd 6470m
      มันเป็นปกติของwin10หรอครับ

Comment

เข้า regedit
        กด Ctrl+F
        ใส่ EnableULPS ลงไปกดหา
        พอเจอแล้ว คลิ้กเข้าไปใน EnableULPS
        เปลี่ยนค่าเป็น 0

Comment

Originally posted by VICTORYFILL View Post
          เข้า regedit
          กด Ctrl+F
          ใส่ EnableULPS ลงไปกดหา
          พอเจอแล้ว คลิ้กเข้าไปใน EnableULPS
          เปลี่ยนค่าเป็น 0
          ใช้ได้เลยครับไม่ดำนานแล้วครับ ขอบคุณพี่มากเลยครับผม

Comment

Working...
          X