Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำnotebookหน่อย ซื้อไม่ถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Guest's Avatar
    Guest replied
    คนที่ชื่นชอบAcer Aspire 3641NWXMiขอให้ไปอ่านตรงนี้ครับ

คนที่ชื่นชอบAcer Aspire 3641NWXMiขอให้ไปอ่านตรงนี้ครับแล้วจะได้คำตอบ http://www.techxcite.com/forum/viewtopic.php?t=797

Leave a comment:

• chai_shp
    replied
    ของขายมาก % การเสียก็ตามตัวนะ ผมว่า..
    ขาย 100,000 เครื่อง เสีย 1,000 เครื่อง ก็ 1%
    ขาย 1,000 เครื่อง เสีย 10 เครื่อง ก็ 1%

แต่คน 10 คน กับ คน 1,000 คน เสียงมันดังต่างกันนี่ครับ..
    ผมก็เก็บตังค์อยู่ว่าจะหาซักเครื่องนึง เหมือนกัน..

Acer มานอยู่ที่ดวงน่ะ ว่าเจอของดีไหม ผ่าน QC ป่าว เพราะพี่ผม ใช้ Acer aspire 5500 มั้งจำไม่ได้ ก็โอเค น่ะแค่มีปัญหากะ Bluetooth เองว่ามาน ช้าแต่มองในเรื่องประกันแล้วไม่คุ้มน่ะ

Asus ประกันดี เครื่องค่อนข้างแรงแต่ว่า ของแถมน้อยไปนิดนึง เหอะๆนอกนั้นก็โอเค

Compaq , HP ใช้ได้น่ะ แต่แพงไปนิด และกวนประสาทอีก ถ้าไม่ซื้อ OS จากมันมันไม่แถมไดรฟเวอร์ อะไรเลย มีแต่เครื่องเปล่าๆกะฟันค่า OSเลยนะเนี่ย

Toshiba สเปคก็พอตัวน่ะแต่รู้สึกว่าไม่คุ้มยังไงก็ไม่รู้ แต่ประกัน 3ปี

Sony สวยอย่างเดียว

Compaq V3012 AU

ผมมีCompaq V3012AU จะขายพอดี มีแรมให้ 1.5G เป็น AMD Turion64x2 1.6Ghz. ขาย 32,000 บาท มีเมาท์+ซอฟเคส+กระเป๋า และมีประกันศูนย์ HPให้3ปี ครับ
    ***สนใจติดต่อ pakita-999@hotmail.com หรือโทร. 06-5087619 ผมเทรนครับ

• mr_tony
    replied
    จิง ยอดขายที่ 1 3ปี ซ้อน เชอะ แต่ใช่ว่ายอดขายดี ของต้องดีนะ อิอิ คิดเอาเอง

• หัวโบราณ
    replied
    BenQ ไงท่าทางปัญหาจะน้อยกว่า เจอแต่Acerมาส่งซ่อมที่ห้อง (เพราะมันมีคนซื้อมากที่สุดนิ)

ตอนนี้เครื่องที่คนยังไม่เคยมาส่งซ่อมที่ผม ก็มี IBM BenQ Panasonic Sony

• เจ้านู๋น้อย
    replied
    ขอบคุณมากๆๆเลย..สำหรับความคิดเห็น
    จะลองเอาไปเปรียบเทียบกันดู

• nazzzaa
    replied
    แนะนำ Acer ครับราคาคนไทย

• nutman
    replied
    Acer ตัวเครื่องไม่ใช่ว่า แย่นะครับ
    สเปคก็ OK เลยถ้าเทียบกับ ยี้ห้ออื่น (ผมใช้อยู่)

แต่ติ ตรงบริการหลังการขายนี่แหล่ะ ไม่เข้าตาเลย ครับ

• Striker
    replied
    ผมว่าสำหรับ Acer ซีรี่หลังๆ นี่ งานประกอบมันก็ไม่เลวเลยนะครับ
    เพื่อนผมซื้อเครื่องมา 24000 เอง ( Aspire 3641NWXMi )
    เครื่องแน่นมากเลยครับ ( แข็งแรงกว่า Travelmate สมัยก่อนอีก )
    แถมถ้าดูสเป็คก็คุ้มค่ามาก ๆ เลยอ่ะครับ

( ผมมองในฐานะคนม่ายมีกะตังอ่ะนะ ^^" )

• nutman
    replied
    ผม ใช้ acer นะ

ปัญหา จริงๆ ที่เจอ คือ ตอนโทรไปแผนกช่างอยากจะขอคำปรึกษา พนักงานโทรศัพท์บอกให้เอาเข้าไปที่ศูนย์ อย่างเดียว อธิบายยังไงก็ไม่ฟัง สุดท้าย ตัดสายผม ทิ้งเลย

T_T

• chienthegooners
    replied
    จากที่เคยสัมผัส(ของตัวเองกับพี่น้อง เพื่อนฝูง)อยู่แค่สองยี่ห้อ Asus กับ Acer หลายๆเครื่อง

- Acer เจอปัญหาที่ไม่ได้ร้ายแรงอะไรกับโน๊ตบุ๊ค Acer ปัญหาที่ว่าผมคงรู้สึกไปเองคนเดียวมั้ง..ว่า..เรื่องระบบไร้สายทั้งหลาย เช่น Wireless, Bluetooth ฯลฯ ทำงานได้ช้า ค้นหาสัญญาณได้ช้า โอนถ่ายไฟล์ได้ช้า

- Asus ไม่เจอปัญหาเกี่ยวกับระบบไร้สายเหล่านี้

มีปัญหาแค่นี้แหละ เพราะการทำงานของฮาร์ดแวร์ตัวอื่นๆของทั้งสองยี่ห้อ ผมรู้สึกว่าเป็นปกติดีทุกประการ

ก่อนซื้อ พกโปรแกรม CPUZ, Everest และโปรแกรมตรวจจุดเสียสำหรับจอ LCD ไปด้วย สามอย่างก็น่าจะเพียงพอต่อการเช็คสเป็ค, ฮาร์ดแวร์ ที่เหลือก็นั่งคลำ คลิกๆ ลองใช้ ผมนั่งลองอยู่สองชั่วโมงก่อนจ่ายตังค์

• DNA
    replied
    ถ้าจาเล่น ACER เล่น ASUS ดีกว่า เพื่อนซื้อมายังไม่ถึง 6 เดือน เริ่มพังไปทีละส่วน (แบตเสื่อม ทัชแพชเจ๊ง เครื่องร้อนมาก...)

• ecchan
    replied
    เลือกตัวที่เป็นชิพAMD Turion ครับแรงๆ Compaq Presario V3012

• Tem
    replied
    ผมว่าเลือกที่เราคิดว่าถูกใจและที่เราคิดว่าเราสามารถดึงเอาความสามารถ
    มันมาใช้ให้คุ้มที่สุดนะครับ

Working...
X