Announcement

Collapse

แจ้งเตือนจาก สำนักงานกรรมการการรักษาความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์

เรียน สมาชิกทุกท่านทราบ

ทางเวบ overclockzone.com ได้รับการแจ้งเตือนจาก สำนักงานกรรมการการรักษาความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์
ว่าในขณะนี้ มีผู้ที่ไม่หวังดีได้ทำการโจมตี เวบไซต์ หลายเวบ เพื่อความปลอดภัยของสมาชิกทุกท่าน ให้เปลี่ยน password ไม่ว่าจะเป็นอีเมล์
หรือ password ที่ใช้ในการ Login ต่างๆ เพื่อความปลอดภัยไม่ให้ผู้ที่ไม่หวังดี นำข้อมูลเราไปใช้ได้
See more
See less

ถามแบบนี้ดีกว่า

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รุ้นโนตบุคที่ท่านแนะนำตรงกับที่ผมมีอยุ่เลยแต่ผมเสียดายราคาที่มันตกจริงๆซื้อมาตอน89000ตอนนี้เหลือแค่30000กว่าๆT_T

Comment

บางคนก็มาเพื่อหาความช่วยเหลือจากผู้รู้ทั้งหลายนั่นแหล่ะครับ เห็นใจเค้าหน่อยคับ

Comment

โอ้ ได้กัลบไปแก้ที่โพสถามไว้อีกสินะเรา

Comment

รับทราบครับผม.....เดี๋ยวผมจะโพสถามบ้างล่ะกำลังจะซื้อ N/B ใหม่อยู่เดี๋ยวไปดูรุ่นมาก่อนแล้วจะบอก

Comment

ดัน ดัน...

Comment

เอ๋อ

เออออห่อหมก
              Attached Files

Comment

งืมๆ

Comment

เห็นด้วยครับ
                  จริงๆแล้ว หากได้ไปหาข้อมูลมาแล้วอาจจะไม่ต้องมาถาม
                  ในบอร์ดเลยด้วยซ้ำไป เพียงแต่อาจจะถามความเห็นที่แคบลง
                  เช่นบริการหลังการขายเป็นอย่างไร
                  ชิพตัวนี้ กับตัวนี้ต่างกันมากไหม ซึ่งคำถามแบบนี้จะช่วยประเทืองปัญญา
                  ของคนตอบผู้ชอบแสวงหาความรู้ขึ้นไปอีก ไปสืบค้น ค้นหา ข้อมูลมาตอบ
                  ( กรณีคำถามปราบเซียน ) และที่สำคัญคนที่มาอ่านจะได้ความรู้มากกว่า
                  ถามการเทียบกันธรรมดาๆอีกด้วยครับ คนถามก็ตั้งใจถามจริง คนตอบก็
                  ตั้งใจตอบจริง คนมาดูก็ได้ความรู้ขึ้น มีแต่ได้กับได้ครับ ^__^
                  ผมเองไม่ได้อยู่บอร์ด Hardware มาก่อน
                  แต่เท่าที่ผมอยู่บอร์ด ( ที่เกี่ยวข้องกับ Artist ) การตั้งคำถามที่น่าสนใจ
                  สามารถจุดประกายกระทู้นั้นให้เกิดคำตอบมากมายเชียวครับ และบางคำตอบ
                  และข้อสงสัยในแต่ละ rep ก็ยังโยงใยไปยังคำถามที่เกี่ยวกันน่าสนใจ
                  ในกระทู้อีกด้วย ยิ่งถ้าบอร์ดดีๆอย่างที่แห่งนี้ แม้จะมีการตอบคำถามที่ผิดไปบ้าง
                  ก็ยังมีการช่วยเหลือซ่อมแซมอย่างอบอุ่น

Comment

agree...

อย่างน้อย คนถามก็ควรทำการบ้านซักนิดครับ
                    เรื่อง spec เนี่ย หาได้ง่ายจะตายไป...

Comment

อืม ดีครับ จะได้เป็น บรรทัดฐานในการ โพสกระทู้ถามต่อไปครับ

Comment

เห็นด้วย +1

Comment

ถ้าตัดสินใจที่จะมอบสิ่งดีๆ ให้กับชาวบอร์ด ก็ดำเนินการเลยครับ อย่าให้เสีย.

Comment

Comment

ใช่ครับ ทำเงื่อนงำทำไมนะ เห็นแล้วตะหงิดๆๆนิ

Comment

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เพราะควรบอกสเปกอ้างอิงรุ่นที่นำมาถามด้วย
                                รวมไปถึงวัตถุประสงค์ว่าจะนำไปเน้นใช้งานในด้านไหน

Comment

Working...
                                X