Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันเป็นที่Hardware หรือ Softwareครับเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันเป็นที่Hardware หรือ Softwareครับเนี่ย

คือ...ใช้ Asus A8Fอยู่อ่ะนะครับ Spec
    Intel Core2 Duo T2050 1.6 Ghz
    Ram 1Gb Dual Channel
    VGA GMA950 128 Mb(Shared)

พอเล่นNFS Underground2 แรกๆก็ไม่มีปัญหาแต่หลังๆพอเล่นไปนานๆสัก2-3ชั่วโมง บางทีมันจะเด้งออกมาWindows อ่ะครับ
    ส่วนNFS Most Wanted เปิดเข้าเกมส์ได้ โหลดเข้าหน้าเลือกด่านได้ พอโหลดเสร็จจะเข้าเล่น มันเด้งออกมาWindows ทุกครั้งเลย
    ผมเกมส์แผ่นแท้ทุกแผ่นนะครับ...

แล้วก็...มีใครใช้Notebook Specนี้เล่นได้มั่งอ่ะครับ NFS Most Wanted อ่ะ
    แล้วก็ สรุปว่า มันเป็นที่Specต่ำไปหรือว่า Windows Errorครับ

การ์ดจอต่ำไปนิดครับ สำหรับ NFSMW

Comment

-*- เครื่องเก่า ผมเล่นปกตินะคับ 24h / เปิดตลอด + เล่นเกม เล่นยันจบ ^ ^ ปล
      เปก T2050 1.6 ram 1g ddr533 (1dimm) การ์ดจอกะ แชร์เหมือนกัน 950* 128m ม่ะมีปัญหาเยยอะคับ เล่น คอมปานี้ออฟฮีโร่กะพอไหวแค่ฉากเยอะๆๆ ตุก Hl2 one ep กะสบายๆ
      pT2t P ww2 สบายๆ คับ
      ปล. NFSMW สบายๆๆ นะ ^ ^

Comment

อืม แล้วผมควรจะลงWindows ใหม่มั้ยอ่ะครับ เผื่อมันจะหาย

Comment

แง้ววววว ลงWindows ใหม่ดีม้ายยยยยยย แล้วมันจะหายมั้ยอ่ะครับ ปัญหาคือ ถ้าลงใหม่แล้วขี้เกียจUpdate ใหม่อ่ะครับ

Comment

ลงใหม่กะดีคับ ^ ^ สิ่งใหม่ๆๆ ยอมดีกว่า ^ ^ ลองไปหาไดร์ดเวอร์มาอัพเดพใหม่ดุนะคับ ^ ^ เสียเวลาแปบเดียวเองคับ ^ ^
            ปล.หรือเราลงบ่อยจนชิน นะ ^ ^

Comment

อืม ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
              X