Announcement

Collapse

แจ้งเตือนจาก สำนักงานกรรมการการรักษาความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์

เรียน สมาชิกทุกท่านทราบ

ทางเวบ overclockzone.com ได้รับการแจ้งเตือนจาก สำนักงานกรรมการการรักษาความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์
ว่าในขณะนี้ มีผู้ที่ไม่หวังดีได้ทำการโจมตี เวบไซต์ หลายเวบ เพื่อความปลอดภัยของสมาชิกทุกท่าน ให้เปลี่ยน password ไม่ว่าจะเป็นอีเมล์
หรือ password ที่ใช้ในการ Login ต่างๆ เพื่อความปลอดภัยไม่ให้ผู้ที่ไม่หวังดี นำข้อมูลเราไปใช้ได้
See more
See less

สิ่งที่ต้องเตรียมไปซื้อโน๊ตบุ๊ก....

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณคร้าบท่าน

เมื่อกี้ คุณพี่สาวมาถามหาแผ่น Windows 7 ก็เออๆ เดี๋ยวหาให้ หุๆ ^^

เมื่อวันก่อน พี่สาวไปสอยโตชิบามากะคุณแฟนของพี่สาว (ของคุณแฟนพี่ใช้)

หน้าตาน่าเอ็นดูเชียว แถมเบาหวิวเลย 15,900 บาท 14นิ้ว น่าร๊ากกกก
    Core2Duo T4300 HDD 320 GB Ram 3 Gb

สเปกคร่าวๆ คุณพี่บอกมาเท่านี้ เราเลยว่าจะเปิดเครื่องเช็คดู ก็จิ้ม....ไม่ติด -*-
    เราก็...อะเด๋ ไมมันไม่ติด คุณพี่ก็บอกว่า ยังไม่ได้ชาร์จแบต windows ก็ยังไม่ได้ลงเลย

เอ่อ...แล้วคุณพี่เอาของมาไงเนี่ย ได้เช็คของป่าว แบตไม่มี windows ไม่ได้ลงเทสเครื่อง ไงเนี่ยเจ๊!!!

คุณพี่ก็บอก อืม ก็ไม่ได้ทำไรเลย ไปเลือกๆๆๆ เดินวนๆ หลายๆ ร้านดูสเปก ร้านไหนถูกสุด โปรโมชันดีสุด ก็สอยมาเลย คนเยอะจะตายงานคอมมาร์ท จะให้เช็คได้ยังไง

โอ๊ย...ตายแล้ว -*- ฟังแล้วเศร้าใจอย่างแรงค่ะทุกท่าน TT^TT

เสียชื่อน้องสาวโหม๊ดดดดด >.< อย่าบอกใครนะคะว่ามีน้องสาวเรียนวิศวะคอม หนูไม่ยอมๆๆๆๆ

แล้วเรื่องประกัน (ลืมถามพี่สาว) เกิดเจอ dead px หรือเจ๊งกะบ๊งขึ้นมา ทำไงเนี่ย ซื้อโน้ตบุ๊คไม่ได้ลองก็เหมือนซื้อเสื้อไม่ลองนั่นแหละ คอมมาร์ทอยู่ กทม. แล้วบ้านเราหล่ะ>>ขอนแก่น -*- จบข่าวด้วยความเศร้าใจค่ะ

Comment

• ขอบคุณครับ อ่านแล้วหายเอ่อไปเลย เมื่อวานว่าจะถอยมาแล้ว แต่ขัอมูลไม่พอ เลยหาข้อมูลก่อนดีกว่า

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ขอบคุณมากๆ ครับผม

เป็นแนวทางได้ดีมาก ๆ ครับผม

กำลังจะซื้อเครื่องแรกครับผม

Comment

• กระทู้นี้ดีมากๆเลยค่ะ
            แต่อาวาต้า น่ากลัวอ่ะ

กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจจะซื้อโนตบุ๊คใหม่
            ถือเป็นข้อมูลที่มีค่ามาก ขอบคุณค่ะ น้องหนอน

Comment

• ระเอียดและรอบคอบดีครับ เป็นสิทธิของเรานะครับที่จะได้ตรวจเช็คเครื่องที่เราจะซื้อ
              แต่ในบางกรณีเช่น ตอนไปซื้อในงาน คุณก็ไม่สามารถทำแบบนี้ได้ครับ(เพราะมันมากและนานเกินไป)

สรุปว่าวิธีนี้เป็นวิธีที่ดีครับ แต่คนที่ไปซื้อในานก็ต้องยอมรับและทำใจหน่อยนะครับถ้าจะได้เครื่องที่ใม่ใหม่เอี่ยมนะครับ

Comment

• ถ้าเรายังไม่ได้จ่ายเงิน เค้าจะยอมลงวินโดว พร้อมไดรเว่อ แล้วให้เราทดสอบมากมายขนาดนี้หรือ
                ปรากดว่าทำหมดละ ไม่เอา ไม่จ่าย อิอิ

Comment

• เป็นสิ่งที่ดีมาก ครับ เสียเวลาสักนิด เพื่อมิตรข้างกายที่ยาวนาน

Comment

• cool man

Comment

• thk kub...

Comment

• ไปซื้อโน๊ตบุ็คมาร้าน ......
                        เรื่องมีอยู่ว่า ประะกันไม่ติดให้ บอกผมว่าติดแล้ว (ผมเปิดดูตัวเครื่องตอนจะเอา ที่เขาใส่กล่องแล้ว ดูหน้าคนขายเหมือนเซงๆ อะไรของมันไม่รู้) ถามหาใบเสร็จ บอกจะเอาด้วยหรอ จะเอาด้วยหรอ ผู้มาได้ จะบ้าตาย
                        ทีแรกก็ทำใจอยู่แล้วร้านนี้ว่าบริการไม่ค่อยจะดี คิดในใจว่าเครื่องดี ร้านไหนก็ได้ คือมีร้านนี้ขายรุ่นนี้อยู่ร้านเดียวอ่ะครับ ไม่คิดว่าจะแย่ขนาดนี้ ร้านที่ท่านๆคิดละมั่ง ไม่บอกเดียวงานเข้า อิอิ

Comment

• รอซื้อที่งานคอมมาร์ทครับ

Comment

• ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ นะครับ

******จะซื้อโน๊ตบุ๊กอยู่พอดี ^ ^

Comment

• ขอบคุณมากค่ะ มีประโยชน์จริงๆ ^^

Comment

• เอางี้สิคับ
                                ขอเช็คเครื่องก่อนได้มั้ย พอดีว่าเคยโดนมาแล้วคับ กับร้านบางร้านคับ

Comment

Working...
                                X