Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเป็นการเสี่ยงเกินไปไหมครับ ถ้าผมจะสั่งของที่ไม่มีสต็อคในร้าน (มีต่อ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเป็นการเสี่ยงเกินไปไหมครับ ถ้าผมจะสั่งของที่ไม่มีสต็อคในร้าน (มีต่อ)

ตอนนี้ผมเล็งโน้ตบุ๊คไว้อยู่ 2 ยี่ห้อครับ คือ Acer และ Asus (ใจเอนไปทาง Asus มากกว่า)
    แต่ว่า รุ่นที่ผมเล็งเอาไว้ทั้งสองยี่ห้อ ไม่มีขายที่ร้านครับ เพราะว่าราคามันสูงเอาการอยู่ (อยู่เชียงใหม่ครับ ร้านเลยไม่เอามาไว้ เพราะกลัวปล่อยของไม่ออก)

ทางร้านบอกว่า สามารถสั่งเข้ามาได้...โอเค ส่วนนี้ไม่มีปัญหา ถ้าจะซื้อ ได้ของแน่ๆ
    แต่ปัญหาที่ผมคาใจ คือ ถ้าสั่งมาแล้ว เราจะมั่นใจได้รึเปล่าว่าจะได้ของที่ไม่มีตำหนิ (รวมถึง dead pixel และ hot pixel ด้วย) และสามารถใช้ได้ทุกๆพอร์ต ทุกๆส่วนของเครื่อง
    เพราะว่าไม่ได้เช็คของครับ ผมเลยคิดถึงตรงส่วนนี้มากๆ กลัวว่าถ้าสั่งมาแล้วจะได้ของไม่ดีกลับบ้านมา (ปกติทุกคนจะซื้อของราคาระดับนี้ มันก็ต้องมีการลอง มีการเช็คก่อน ใช่ไหมครับ)

ผมคิดว่าปัญหานี้คงจะเกิดกับคนที่อยู่ต่างจังหวัดซะส่วนใหญ่ครับ แต่คนในกทม.ก็คงจะเจอเหมือนกันเนาะ
    ก็เลยอยากทราบว่าแต่ละคนมีความเห็นยังไง ผมควรจะสั่งมาดีรึเปล่า?

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

ดัน ดัน ดัน ขอให้หล่อ ขอให้รวย ขอให้ผมขายได้ทีเท้อ อิ อิ อิ

ฝากขายหน่อยน่า

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=135055

Comment

Asus F8sv-A1 อะป่าว

^^

Comment

ขอบอกว่าเสี่ยงเอาการแต่ถ้าของมีปํยหาให้เขาเอาของไปเปบี่ยนก็รอนานอยู่ แต่เปอร์เซ็นต์เสี่ยงก็น้อยอู่นะเพราะของพวกนี้จะมีการQualityCheck ก่อนออกจากโรงงานอยู่แล้ว เสี่ยงไปก็ไม่เสียหายอะไรครับ

Comment

Originally posted by loneliness View Post
          Asus F8sv-A1 อะป่าว

^^
          ผมกะว่าจะสั่ง G1S น่ะครับ แต่ F8sv ก็น่าสนใจไม่หยอกนะ

ดีใจจัง มีคนเข้ามาตอบแล้ว กำลังรออ่านคำตอบอยู่เรื่อยๆนะครับ
          Last edited by kasinv; 21 Dec 2007, 22:43:45.

Comment

ต้องวัดเอาอ่ะครับ ถ้าสถานการณ์เป็นแบบนี้

เหมือนสั่งของจากเมืองนอกหละครับ ไม่มีโอกาสcheck errorใดๆ อ่ะ - -

ถ้าHardwareมันมีปัญหาก็ต้องส่งกลับไปกันต่อ

Comment

Originally posted by kasinv View Post
              ผมกะว่าจะสั่ง G1S น่ะครับ แต่ F8sv ก็น่าสนใจไม่หยอกนะ

ดีใจจัง มีคนเข้ามาตอบแล้ว กำลังรออ่านคำตอบอยู่เรื่อยๆนะครับ
              ตอนแรกผมก็จะเอา G1 ครับเค้าบอกว่าในไทยไม่มี Product เค้าก็บอกตรง ๆ เลยว่าถ้าสั่งจากนอกมันนานครับ บอกว่าอย่างต่ำ ๆ ก็เป็นเดือนครับ จะได้ไม่ได้ก็ไม่รู้ เค้าบอกงี้ครับ ผมเลยไปเล่น 5920 แทนเลย หุหุ

Comment

ประสบการณ์สั่งของครับ
                ถ้าสั่งรุ่นที่ไม่มีขาย ผู้จำหน่ายจะใส่ใจเป็นพิเศษ ถ้าเสีย หรือเกิดปัญหาเสียชื่อบริษัทครับ ค่าใช้จ่ายบานปลายด้วย
                ของที่วไปพอขายดีเเล้วก็ไม่ได้ดูเเลคุณภาพมากนัก

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
                  ตอนแรกผมก็จะเอา G1 ครับเค้าบอกว่าในไทยไม่มี Product เค้าก็บอกตรง ๆ เลยว่าถ้าสั่งจากนอกมันนานครับ บอกว่าอย่างต่ำ ๆ ก็เป็นเดือนครับ จะได้ไม่ได้ก็ไม่รู้ เค้าบอกงี้ครับ ผมเลยไปเล่น 5920 แทนเลย หุหุ
                  รบกวนถามหน่อยครับว่าแรมการ์ดจอของ 5920 มันเป็น DDR2 หรือว่า DDR3 ครับ?

ป.ล. เรื่องได้ของช้านี่ผมไม่วอรี่อ่ะครับ รอได้อยู่แล้ว แต่กลัวจะได้ของไม่ดีมามากกว่าอ่ะนะ

Comment

DDR2

Comment

นั่นล่ะครับสิ่งที่แพ้ G1S เพราะเป็น DDR2 T_T''

Comment

5920G ก็แรงอุนจิแตกแล้ว

Comment

Working...
                        X