Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรมคอมแพค b 2800 ผู้รู้กรุณาด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรมคอมแพค b 2800 ผู้รู้กรุณาด้วยครับ

โน๊ตผมมันมีแรมอยู่ 768 m เรื่องมีอยู่ว่ามันมีที่ใส่แรมอยู่แถวเดียว คือ 512 m แต่ผมไม่รู้ว่า อีก 256 m มันมากจากไหน(ผมลองถอด 512 ออกก็ยังเปิดเครื่องได้)ผมก็เลยอยากถามว่า b 2800 มันใส่แรมได้กี่แถว แต่ถ้ามันใส่ได้แถวเดียวจริงๆแล้วอีก 256 m มันมาจากไหนครับ

บางทีSlot Ramมันอยู่แยกที่กันนะครับ ลองดูดีๆครับ

Comment

อาจจะเป็นแรม On Board ก็ได้นะครับ

Integrate มาในบอร์ดเลย

ลองใช้ CPU-z ดูครับ

Comment

On Board น่าจะใช่ครับเพราะว่า มันมี Slot Ram แค่อันเดียว(ดูดีแล้วครับ) ขอบคุณครับทุกท่าน

Comment

Working...
        X