Announcement

Collapse
No announcement yet.

+ + + ในที่สุดก็แตกจนได้ ASUS A8J ของผม T_T + + +

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• + + + ในที่สุดก็แตกจนได้ ASUS A8J ของผม T_T + + +

เมื่อวานตอนกำลังเปิดฝา Notebook อยู่ดีๆ ก็ได้ยินเสียงดังเปรี๊ยะมาจากด้านหลังเครื่อง

พอหันไปดู ... จนได้ครับ แตกจนได้ บานพับแตกซะแล้ว เซ็งเลยอะครับ

เลยอยากจะถามหน่อยว่า บานพับแตกแบบนี้ใช้เวลาเคลมประมาณกี่วันอะครับ

ใหนๆ จะเอาเข้าศูนย์ทั้งทีแล้ว จะได้ให้เค้าเปลี่ยนกรอบจอให้ด้วยซะเลย

มันโยกอยู่ตั้งนานแล้ว - -"

แถม CD กดปุ่มแล้วก็ไม่ยอมเด้งออกอีกตะหาก

ต้องไปกด Eject ใน Windows อะ

ใครเคยเอาไปเข้าศูนย์รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ ว่าเข้าที่ศูนย์ใหนดี

ระหว่างที่ Fortune กับที่สวนลุมอะครับ ที่ใหนซ่อมเร็วกว่ากันอะครับ
    Attached Files

*0*

ซ่อมหลายอย่างเลยอ้ะ

Comment

A8jr

A8jr ของผมก็เหมือนกันเลยแต่ของผมขอบหน้าจอทางด้ายซ้ายมือแตกด้วย บานพับก็แตก เคลมได้ไหมครับ อยู่ต่างจังหวัดด้วย ส่งซ่อมศูนย์จะนานไหมครับ ถ้าส่ง dealerต่างจังหวัดจะนานไหม มีค่าใช้จ่ายไหมครับ

Comment

เคสนี้รู้สึกว่าไม่เกิน 3 วันนะครับส่วนมาก

Comment

ผมว่้าระหว่างฟอจูนกับสวนลุมก็ใช้เวลาพอๆกันนะคับ ส่วนเวลาซ่อมก็ไม่น่าจะเกิน 3 วันคับ หลังปีใหม่ผมก็กะว่าจะเอาไปเข้าศูนย์รอบ 2 เหมือนกัน

Comment

รุ่น a8 ของจริงต้องบานพับแตกทุกตัว เอิ๊กๆ

Comment

A8E ของผมยังไม่แตกคับ รอดตัวไป

Comment

Originally posted by webdevils View Post
                รุ่น a8 ของจริงต้องบานพับแตกทุกตัว เอิ๊กๆ
                เหอๆ ใครไม่แตกถือว่าไม่ใช่ของจริงซินะครับ ถ้างั้นผมรอดตัวไป (2รอบแล้ว อิๆ)

Comment

Originally posted by oHaYo View Post
                  เมื่อวานตอนกำลังเปิดฝา Notebook อยู่ดีๆ ก็ได้ยินเสียงดังเปรี๊ยะมาจากด้านหลังเครื่อง

พอหันไปดู ... จนได้ครับ แตกจนได้ บานพับแตกซะแล้ว เซ็งเลยอะครับ

เลยอยากจะถามหน่อยว่า บานพับแตกแบบนี้ใช้เวลาเคลมประมาณกี่วันอะครับ

ใหนๆ จะเอาเข้าศูนย์ทั้งทีแล้ว จะได้ให้เค้าเปลี่ยนกรอบจอให้ด้วยซะเลย

มันโยกอยู่ตั้งนานแล้ว - -"

แถม CD กดปุ่มแล้วก็ไม่ยอมเด้งออกอีกตะหาก

ต้องไปกด Eject ใน Windows อะ

ใครเคยเอาไปเข้าศูนย์รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ ว่าเข้าที่ศูนย์ใหนดี

ระหว่างที่ Fortune กับที่สวนลุมอะครับ ที่ใหนซ่อมเร็วกว่ากันอะครับ
                  คุณเปิดฝาผิดวิธีรึเปล่าละ เวลาเปิดควรจะจับเปิดตรงกลางไม่ใช่จับเปิดข้าง ถ้าจับเปิดข้างๆก็แตกทุกราย อยู่จะแตกช้าหรือเร็ว

Comment

ของผมมันไม่แตกนะซิ แต่ขอบจอมันอ้าออกเซ็งเลย เดี๋ยวหลังปีไหม่ว่าจะไปเครม

Comment

ผมว่าถ้ามันไม่แซะร่องตรงบานพับมันก็ไม่แตกหรอกนะครับ
                      ไม่รู้จะทีร่องไว้ทำไมยี่ห้ออื่นเขาไม่เห็นทำกันก็ไม่มียี่ห้อไหนแตกซักราย

Comment

มันออกแบบมาห่วยอะดิ เหมือน acer ยุคก่อนใครซื้อไปก็เจอทุกราย บานพันไม่ใช่ถูกๆ หลักพันนะคับ

เสียเงินเปลี่ยนเองไม่ได้อยู่ในประกัน ใครเจอแบบนี้ก็ซวย

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by Sinplug View Post
                          คุณเปิดฝาผิดวิธีรึเปล่าละ เวลาเปิดควรจะจับเปิดตรงกลางไม่ใช่จับเปิดข้าง ถ้าจับเปิดข้างๆก็แตกทุกราย อยู่จะแตกช้าหรือเร็ว
                          ผมเปิดตรงกลางทุกครั้งอะครับ อุตส่าห์ถนอมแล้วนะเนี่ย
                          ยังแตกซะได้ T_T

ตอนได้ยินเสียงดังเปรี๊ยะเนี่ย น้ำตาแทบใหล T_T

Comment

ของผมเป็น A8sc ไม่รู้ว่าจะชะตากรรมเดียวกันรึเปล่าอ่ะ T_T''
                            แต่ตรงที่เจ้าของกระทู้แต่นี่ ของผมมันไม่แตกนะ แต่มันอ้าอ่ะ ถ้าไม่แตกก็ดีไปนะ หุหุ
                            Last edited by Pokdang; 25 Dec 2007, 19:31:25.

Comment

แตกกันทั่วหน้าเลยนะครับ ดีนะครับที่ใช้ hp คุคุคุ แต่ที่จริงคือไม่มีเงินซื้อเครื่องใหม่อ่ะครับ

Comment

Working...
                              X