Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าร้อนนี้ จับคอมมาอาบน้ำดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าร้อนนี้ จับคอมมาอาบน้ำดีกว่าครับ

ผมได้เอาไปลงมาหลายๆ กระทู้แล้วครับ แต่ไปฝากตรงนู้นนิด ตรงนี้หน่อย วันนี้พอมีเวลา เอาผลงานตัวเองมารวบรวมไว้ซักหน่อยครับ ตอนนี้กำลังอยู่ระหว่างการปรับปรุง ก็จะทยอยอัพเดทเรื่อยๆ ครับ

ลูปน้ำผมอาจจะไม่เหมือนคนทั่วๆ ไปมากนัก เพราะคนส่วนใหญ่จะเอาน้ำจากหม้อน้ำเข้า CPU ก่อน หรือเล่นกันแยกลูปไปเลย แต่ผมชอบและชำนาญแบบลูปใหญ่ลูปเดียวมากกว่า เย็นไม่เย็นลองชมกันดูครับ

เริ่มจากบอร์ดก่อนเลยครับ บอร์ดตัวนี้ผ่านชุดน้ำมาหลายชุดแล้ว ทดลองซิลิโคนมาหลายยี่ห้อ แต่ที่ชอบสุดคงเป็น Coollab ครับ บอร์ดรุ่นเก่าธรรมดาๆ ที่ใครๆ ก็เคยเห็นผ่านตามาแล้วครับ

ลองเอา NB/SB Block, Mosfet, CPU Block มาทาบซักหน่อยครับ เมื่อใส่แล้วบอร์ดหนักขึ้นเยอะเลย เวลายกต้องระวังครับ กลัวมันหัก

ในระหว่างที่รอ Fitting ก็ลองถ่ายรูปมุมอื่นๆ ดูบ้างครับ

พอ Fitting เดินทางมาถึง ก็จับใส่ทันทีครับ พร้อมระดมถ่ายรูปเก็บเอาไว้

เมื่อ Fitting มาถึง ก็ยังคงต้องรอสายยางอีกครับ พอดีสั่งของมาจากหลายๆ เว็ปครับ ได้สายยางปุ๊ปก็ถ่ายรูปปั๊ปเลย

เสร็จแล้วก็ลองเอามาทาบในเคสซักหน่อย เพื่อดูว่าโงวเฮ้งเป็นยังไงบ้าง

หลังจากลองใส่ PSU เข้าไป ทำให้รู้เลยว่า สายไฟมันรกแน่ๆ ต้องปรับปรุงจุดนี้ต่อครับ

พออุปกรณ์ทุกอย่างเดินทางมาครบ ก็ลองเดินระบบซักหน่อย เพื่อเช็ครอยรั่วต่างๆ แต่โชคดีที่ไม่มีตรงไหนรั่วเลยครับ แต่ว่าขาด Fitting ไปตัวนึง ทำให้การซ่อนสายยางไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่

เปิดเครื่องเดินระบบได้ซักพัก ก็จับทดสอบความเย็นกันที่อุณหภูมิห้อง 25 องศาทันทีครับ

เมื่อระบบเริ่มเข้าที่เข้าทาง ก็ต้องทดสอบอีกรอบนึงครับ ว่าความเย็นจะเป็นยังไงบ้างครับ

ผลทดสอบ SSD Raid0 ครับ

Last edited by tsawana; 24 May 2010, 01:08:49.

สวยมากครับ เคยเห็นแว๊ป ในห้องน้ำอยู่ อิอิ

Comment

มาสวยอีกรอบครับ แต่ผมว่าตัวบล๊อคเย็นสู้ HKไม่ได้ ว่าไหมครับ EK เน้นสวย แต่ถึง ณ. จุดนี้ จะบล๊อคอะไรความเย็นก็ไม่หนีมากเท่าไหร หรือเราเย็นจนชินแล้วก็ไม่รู้ เลยเน้นสวยดีกว่าตอนนี้ เดียวผมขอลอกแบบมั่งนะ เล่น ลูปเดียวแบบท่านดีกว่า เอาสวยสักพัก ท่าอยากเย็นเดียวแยก2ลูปเหมือนเดิม อิอิ
      Last edited by pungpond999; 17 May 2010, 11:45:27.

Comment

จัดลูปได้สวยเลยครับ ของผมก็จะลงเป็นลูปเดียวเหมือนกัน แต่ไม่มีบล๊อคมอสเฟสครับ
        ทำเสร็จเดี๋ยวมาโชว์ครับ

Comment

สวยจัง....

Comment

ผมชอบมากครับ สวย อะครีลิคใส ฟิตติ้งคอมเพรสชั่น !!!

Comment

งามหลาย

Comment

สวยได้อีก อิอิ

Comment

สวยๆๆครับ

Comment

เอาอีก

Comment

ถ่ายรูปสวยมากครับ ใช้กล้องอะไรอ่าครับ อยากรู้ๆ

Comment

สวยงามมากครับ

Comment

เกินคำบรรยาย!

Comment

สวยเทพจริง

Comment

สวยโพดๆ

Comment

Working...
                              X