Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการ ตัด และ เลือกซื้ือ อคีลิค

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รู้จักคนขายละ เป็นคนรู้จักพอดี
    เผื่อเพื่อนๆต้องการ

Comment

คือว่าผมจะสั่งตัดแล้วส่งมาต่างจังหวัดได้ไหมครับ

Comment

อยู๋ แถวรามอินทรา 77 กม8

ไม่ทราบว่ามีร้าน ไหน ครับ แหะๆ

Comment

สวยดี น่ะ ครับ

Comment

แถวๆสุทธิสารมีไหมครับ

Comment

เเผ่นอคีลิค เข้าใช้อะไรตัดครับ คัดเตอร์ตัดได้ไม

Comment

1.แหล่งขายเเผ่นอคีลิค อยู่แถววงเวียน22 พลับพลาไชย มีทุกอย่างที่ท่านต้องการครับ
                2.ถ้าต่างจังหวัด ส่วนใหญ่จะขายตามร้านอุปกรณ์เครื่องเขียน
                3.น้ำยาเชื่อมอคีลิค คือ ไดคลอโรมีเทน
                4.มีดตัดอคีลิค จะคล้ายกับมีดตัดกระจก คือใช้กรีดให้เป็นรอยแล้วหักเอาตามรอย หรือใช้เลีอยฉลุตัดถ้าต้องการเป็นลวดลาย
                5.น็อตต่างๆไปดูตามร้านขายอุปกรณ์ก่อสร้าง มีเยอะกว่า
                อื่นๆ....นึกไม่ออก

Comment

พัทยามีขายที่ ร้าน ช่างศิลป์ตรงข้ามโต๊ะสนุ๊ก อินเตอร์ ราคาต่อ1แผ่น เท่าฝาข้างเรา 80-100บาทครับ ตัดให้ด้วย เพราะเศษเขาเยอะ เดินเลือกได้เลยครับ

Comment

cool cool

Comment

• ผมเคยทำแล้วครับงบไม่เกินสามร้อยบาท

Comment

• มานี่เลย งานเนียบไว ทำหมดทุกอย่าง ผมเป็นร้านตัดครับ เหล็ก อะคลิลิค ตัดพร้อมเจาะ ทำมาหมดละ CM 690 มีเเบบเเล้ว Linly หลายอย่างอะ โ?รมาคุยได้ เเต่หลักๆ ผมรับเเต่งานเครื่องเสียง ถ้าจะให้จัดโทมาคุยได้เลย ตามไปหาเบอร์เเละอีเมล์กันเองเน่อ
                        http://www.caraudio-club.com/forum/showthread.php/101-

Comment

• ทำความสะอาดแผ่นอคีลิคยังไงอ่ะครับ แคธิสชู่ก็เป็นรอยแล้วอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by alongkron View Post
                            ทำความสะอาดแผ่นอคีลิคยังไงอ่ะครับ แคธิสชู่ก็เป็นรอยแล้วอ่ะครับ
                            ผมใช้ สเปรย์ ของ carretex รุ่น all bright หาซื้อได้ตามโลตัส แผนกประดับยนต์ ครับ ราคาจำไม่ได้ ไม่น่าเกิน 400 บาท เอาแบบเป็นสเปรย์กระป๋อง นะครับ แบบน้ำยาขวดอย่าเอา ไม่เงาครับ
                            แล้วใช้ผ้าเช็ดแว่น หรือดีหน่อยก็ซื้อผ้าเช็ดเลนน์ ราคาร้อย ถึงสองร้อย ผ้าพวกนี้ไม่ทิ้งเศษขุย หาซื้อได้ตามร้านบิ๊กคาเมร่า มาเช็ดเบาๆ ไม่ต้องออกแรงมาก เพราะสเปรย์ ค่อนข้างดีมากๆ มันจะทำความสะอาด และเพิ่มเงา รับรองเงาวับเป็นประกายเลยครับ และไม่ทิ้งรอยบนผิวอคลิลิค ด้วย

รูปตัวสเปร์ยครับ http://www.standardmanu.com/2011/zoom.php?pid=212

Comment

• L ก ฮ เเล้วก็สำลีเช็คเเค่นั้นครับ

Comment

• cnc ตัดครับเนียน

Comment

Working...
                                X