Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสทำเอง จากวัสดุเหลือใช้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by myth3333 View Post
    Originally posted by nungkaizen View Post
    สุดยอด...
    ขอบคุณครับ

Comment

หลังจากเอาจอไปซ่อมมาในราคาที่ถูกใช้ได้เลย
      ก็หา อคิลิกแผ่นเก่า มาตัดทำที่วางซักหน่อย
      อุปกรณ์
      1. อคิลิก 1 แผ่น เก็บของเก่าที่ทิ้งแล้วมาใช้ประโยชน์
      2. ขอต่อ โค้ง 8 ชิ้น 30 บาท
      3. ขอต่อสามทาง 2 อัน 10 บาท
      4. ทำประปา ครึ่งเส้น ขอเขามา อิอิอิ
      5. เกียวปล่อย 4 ตัว

ได้มาแล้วตัดขนาด 40x30 ซม แผ่นเป็นรอย
      มาค์กจุดไว้เจาะรูครับ

แล้วตัดท่อขนาดความสูงระดับสายตาครับประกอบกัน

เพิ่มความแข็งแรงใส่ฐานรับน้ำหนักนิดหนึ่งครับ

ประกอบดูใช้ได้ครับ

ที่นี้ก็พ่นสีครับ ทีแรกกะจะไม่พ่น แต่อคิลิคมันเก่าครับ

เรียบร้อยครับ

Comment

ไอเดียง่ายๆมีประโยชน์ครับ โดยเฉพาะผมชอบแบบใส่hddได้เยอะๆคับ

Comment

Originally posted by sc View Post
          ไอเดียง่ายๆมีประโยชน์ครับ โดยเฉพาะผมชอบแบบใส่hddได้เยอะๆคับ
          ครับผมใส้ได้ 9 ลูกเลยครับ HDD 8 + SSD 1
          ใช้จริง 6 ลูก ที่เหลือก็สลับใช้บาง

Comment

แจ่มเลยครับ

Comment

Originally posted by SclAsSic View Post
              แจ่มเลยครับ
              ขอบคุณครับ
              ข่าวดีสำหรับท่านที่มี V8 รุ่นเก่า นะครับ
              ตัวซิ้ง V8 สามารถ ใส่กับบอร์ด 1156 และ 1150 ก่อนใส่ก็ลองขยับ ฐานน็อตที่อยู่กับตัว V8 ทั้งสี่มุมก่อนนะครับว่าใส่ลงเมนบอร์ดได้หรือเปล่า ถ้าขยับได้ รับรองแจ่มครับ ไม่ต้องซื้อซิ้งไหม่ ประหยัดเงินไปอีก
              ผมลองแล้ว อิอิ โดยไม่ต้องใส่แบคเพทด้านหลังนะครับ เพราะไม่มีขา 1156, 1150
              ขั้นน็อตยึดด้านหลังบอร์ดได้เลยโดยหาประเก็นหนาๆ วางรองน็อตที่จะขั้นเข้าด้านหลังนะครับ กันน็อตสัมผัสกับตัวเมนบอร์ด
              ขออภัยที่ไม่มีรูปนะครับ พอดีลืมถ่ายไว้

Comment

ได้ อคิลิก มา 1 แผ่น เดียวค่อยว่ากันต่อครับ

Comment

ไม่ได้เห็นกระทู้แบบนี้มานานมากแล้วครับ เหมือนหายไปจากความทรงจำใน OCZ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ไม่ได้เห็นกระทู้แบบนี้มานานมากแล้วครับ เหมือนหายไปจากความทรงจำใน OCZ
                    ใช่ครับ ช่วงนี้เคสสำเร็จรูปสวยๆเยอะครับ

Comment

พอดีวางจัดอยากได้สวิช Power + Reset ใหม่
                      วันนี้ไปเจอปูมาตัวหนึ่งของหลาน เลยผ่าซะ
                      ปานนี้คงหาใหญ่แล้วมั้ง 55+
                      เริ่มแรกดูใส้ในก่อนเลยครับ เอาตัวไขลานออกหมดเลย ปรากฏว่า ไปต่อได้ครับ ทีแรกนึกว่าจะตันซะแล้ว

เอากล้ามปูมาเจาะรูให้เป็นสี่เหลี่ยมเท่ากับสวิช ที่จะใส่ครับ ใช้คัตเตอร์ต่อยๆ ปาดที่ล่ะนิดครับ

เอาสวิชใส่เข้ากล้ามปู แล้วท่ากาวตราช้าง แน่นสนิดครับ

จากนั้นประกอบเข้าตามเดิมก็จะได้สวิช Power + Reset

Comment

ระวังจะโดนเอาสวิทซ์คืนนะครับ

Comment

ผมล่ะกลัวว่าจะไม่เอาปูอย่างเดียวนะสิครับ!

Comment

Originally posted by ole_kanako View Post
                            ได้ อคิลิก มา 1 แผ่น เดียวค่อยว่ากันต่อครับ

ต่อเลยครับ
                            จากนั้นก็น้ำส่วนท่อมาพ่นสีครับ แล้วฏ้เจาะรู้ขันยึดน็อต

แต่วันนี้มาพร้อม เจ้านี้เลย

ใสเลยแล้วกันครับ

มันเปนอะไรที่ ลงตัวมากครับสำหรับผม เพราะขนาดหม้อน้ำกับเคสเขากันได้ พอดี ถึงแม้ จะไม่มีที่ให้ยึดหม้อก็ตาม
                            ผมเอาสายรัด คล้องเอาเลยครับ ด้วยพื่นที่จำกัด ไม่ได้คำนวนมาก่อน

จัดพัดลมเขาไปอีกสอง ใช่ได้เลยครับ ใส่เขาไปก็เสร็จแล้ว

็HDD 9 ตัว + ssd
                            กำลังหาแนวทางการจัดสายอยู่ครับ

เรียบร้อยครับผม แนะนำติชมได้นะครับ เผื่อจะมีแนวทางพัฒนาได้อีก
                            Last edited by ole_kanako; 2 Dec 2015, 18:09:45.

Comment

เท่ห์ไปเลยครับ สวยๆ

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                                เท่ห์ไปเลยครับ สวยๆ
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X