Announcement

Collapse
No announcement yet.

Boot usb window ค้างหน้าโชว์ยี่ห้อเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Boot usb window ค้างหน้าโชว์ยี่ห้อเมนบอร์ด

สวัสดีครับผมพบเจอปัญหา นี่นานมากแล้วร้านคอมแถวบ้านผมก็ไม่มีขอคำแนะนำหน่อยครับ

ท้าวความผมซื้อ cpu i3-4160 มาพร้อมบอร์ด H81 และแรม 4 GB 16ชิป ก่อนหน้าใช้งานปกติ แล้วผมก็ได้แรมมาเพิ่มเป็น 4 GB 8 ชิปแล้วใช้งานมาซักพักนึงคอมผมติด บลูสกรีน ตอนนั้นผมฟันธงว่าเป็นที่แรม เพราะ คนละชิปเลยมีปัญหา
    และเมนบอร์ด เจ้ากรรมก็ดันมาช๊อตเพราะความซุ่มซ่ามของผม ผมเลยตัดสินใจ ซื้อ บอร์ดมาใหม่ และแรม ประกอบเสร็จจะลง windows10 แต่ พอเลือก usb boot เหมือนตอนทำปกติ กลับเด้งมาหน้า ยี่ห้อเมนบอร์ด ค้างไม่ไปไหนเลย
    ผมเลยคิดว่าเป็นที่เมนบอร์ดอีก ผมเลยตัดสินใจซื้อบอร์ดมือ 1 มา ก็เจอปัญหาเดิม ผมอยากทราบว่าเป็นที่ส่วนไหนครับที่มีปัญหา ตอนนี้ผมหมดปัญญาจริงๆ เงินจมหายไปหมดเพราะแก้ไม่หาย ตอนนี้ผมตีว่า cpu เสีย70% ละครับ
    ใครพอทำได้หรือมีความรู้ช่วยแนะนำผมหน่อย นะครับ หมดเงินกับค่าเมนบอร์ดไป 2000 ละ TT
    โทร 0622672680 Line: bossapichat

สร้าง bootable แบบไหน ?
    ตั้งค่าบูตในไบออสแบบไหน ?

Comment

Working...
    X