Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ไขให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ไขให้หน่อยนะครับ

ตอนนี้ พอเปิด web browser ขึ้นมา ทั้ง firefox , chrome พอเข้าหน้า overclockzone
    โปรแกรมป้องกันไวรัส จะเด้งเตือนขึ้นมาว่าเป็นไวรัส และไม่สามารถที่จะคอมเมนท์ได้
    แต่เปิดหน้าทุกหน้าได้ปกติ แต่ไม่สามารถคอมเมนท์ และตั้งกระทู้ต่าง ๆ ได้ เป็นมาได้สองสามวันแล้ว
    ที่ตั้งกระทู้ได้เพราะปิด โปรแกรมป้องกันไวรัสเอาไว้ ตามรูปด้านล่างที่เป็นปัญหา ขอบคุณครับ

Last edited by taibkk; 29 Jun 2021, 03:05:36.

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

แต่ก่อนนานมาแล้ว ก็เคยใช้ Nod 32 แบบหา คีย์ฟรีใส่ แบบหมดอายุตามวัน จนปัจุบันใช้วินโด้10 แค่ตัว Windows Defender ก็ถึอว่าใช้งานได้ดี
                          จะใช้แค่ AdwCleaner กับ Junkware Removal Tool สแกนบ้างเป็นบางครั้ง นานๆถึงจะทำ พอ ผมแนะนำลบไปเถอะ

Comment

Originally posted by akararat View Post
                            แต่ก่อนนานมาแล้ว ก็เคยใช้ Nod 32 แบบหา คีย์ฟรีใส่ แบบหมดอายุตามวัน จนปัจุบันใช้วินโด้10 แค่ตัว Windows Defender ก็ถึอว่าใช้งานได้ดี
                            จะใช้แค่ AdwCleaner กับ Junkware Removal Tool สแกนบ้างเป็นบางครั้ง นานๆถึงจะทำ พอ ผมแนะนำลบไปเถอะ
                            ขอบคุณครับ

Comment

Comment

Working...
                              X