Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ด่วนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ด่วนครับ

วันนี้ลงวินโดวส์ใหม่ครับ แล้วเสียงมันไม่มีครับ เลยลองเข้าไปเช็กโดยพิมพ์ dxdiag ในช่องของ run
    แล้วไปดูที่ sound ทำไมมันไม่มีเลยอ่ะครับ งง Sound ของผมมันเป็นอะไรเหรอครับ มันเป็น Sound on board ครับ

อีกรูปมันเป็นแบบนี้ครับ

Comment

ไม่มีใครตอบเลย กรุณาด้วยนะครับ

Comment

ลง Driver Sound รึยังครับ

Comment

Originally posted by Zero_Master View Post
          ลง Driver Sound รึยังครับ

ผมลงแล้วครับ แล้วมันก็ขึ้นเหมือนกับรูปที่ 2 อ่า ทำไมมันหาไม่พบละครับ งง ช่วยผมหน่อยครับ

Comment

ลองดูใน BIOS ครับ ว่า Sound On Board ถูก Disable ไปหรือป่าว

Comment

หาไม่เจอครับ หาไม่เจอจริงๆ หรือว่าผมตาถั่ว - -" ใช้ไบออสของ AMI ครับ ใครก็ได้ช่วยผมที เข้ายังไงมันอยู่ตรงไหนครับ

Comment

เข้าไปดูที่ Propeties ของ My Computer
                แล้วเลือก Tab Hardware
                แล้วเข้าไปดูที่ Device Manager
                ซิครับว่ามันมีหัวข้อ Sound, game and video controller หรือป่าว

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
                  หาไม่เจอครับ หาไม่เจอจริงๆ หรือว่าผมตาถั่ว - -" ใช้ไบออสของ AMI ครับ ใครก็ได้ช่วยผมที เข้ายังไงมันอยู่ตรงไหนครับ
                  Integrated Peripherals อยู่ในหัวข้อนี้หรือเปล่าครับ เลือก On-Board PCI >>
                  Last edited by O-Man; 23 Oct 2006, 15:55:29.

Comment

Originally posted by AthlonVidia View Post
                    เข้าไปดูที่ Propeties ของ My Computer
                    แล้วเลือก Tab Hardware
                    แล้วเข้าไปดูที่ Device Manager
                    ซิครับว่ามันมีหัวข้อ Sound, game and video controller หรือป่าว
                    มันมีหมดเลย ผมละจนปัญญาจริงๆครับ

Comment

Originally posted by O-Man View Post
                      Integrated Peripherals อยู่ในหัวข้อนี้หรือเปล่าครับ เลือก On-Board PCI >>
                      ]

อันนี้มันไบออสของ Award นี่ครับ ของ AMI มันอยู่หัวข้อไหนหว่า - -"

Comment

คุณเข้าไปหาใน BIOS มาหรือยังครับ
                        ผมว่ามันน่าจะ ถูก Disable ที่ใน BIOS นะ
                        คือคุณต้องบอกด้วย นะครับว่าคุณทำหรือแก้ไปแบบไหนบ้างแล้ว
                        คนตอบจะได้มาต่ดอได้ถูกน่ะครับ

Comment

ลองคลิกขวา My computer ---> Properties ----> hardware ไปที่ Device Manager แล้วไปดูตรง Sound video, and game conteoller แล้ว เอารูปมาให้เพื่อนๆดูกันหน่อยสิ

เพิ่งลง Win ใหม่แล้วเล่นไม่ได้ แสดงว่าแต่ก่อน Format ยังเล่นได้ ผมเดาว่า ลง Driver Sound ไม่ถูกแหละ เพราะ ตอนลงใหม่คงไม่ไปยุ่งกับ Bios ก่อนหรอก แต่ถ้าไปยุ่งกับมัน ก็อาจเป็นเหมือนที่ความเห็นอื่นบอก
                          Last edited by Zero_Master; 23 Oct 2006, 19:04:34.

Comment

Working...
                          X