Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เรื่อง Windows XP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เรื่อง Windows XP

คือมันเกิดอาการแปลกๆ ครับ พอสั่ง Shutdown มันไม่ปิดเครื่องให้ครับ มันจะขึ้นหน้าจอแบบ Win ME อะ
    "If You Self Turnoff Computer" ประมาณนี้ครับ แล้วต้องกดปุ่ม power เพื่อให้มันปิด อ่ะ

ไม่่ทราบว่ามีวิธีแก้มั้ยครับ ต้องไปปรับตรงไหน ไม่อยากลงวินโดว์ใหม่ ช่วงนี้งานยุ่งมากเลย ขอบความกรุณาชี้แนะด้วยครับ

เครื่องคงเก่าละครับถ้าให้ผมทาย การแก้ไขเบื้องต้น ให้คลิดขวา desktop เลือก propeties ไปที่หัวข้อ screen saver ด้านล่าง กด power... แล้วหาดูหัวข้อที่เขียนว่า APM (Advance power management) แล้วติ๊กเครื่องหมายถูก แล้วรีสตาร์ท1ทีครับ

ต้องขออภัยที่ไม่มีรูปประกอบ เพราะถ้าเคร่องที่ไม่มีปัญหาเรื่องนี้ ส่วนใหญ่หัวข้อ APM จะไม่มีครับ

Comment

เป็นที่ Enable Advance Power Management จริงๆ ด้วย สงสัยผมจะปิด Hibernate แต่ไปกดผิดอันเข้า

ตอนนี้หายแล้วครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ

ขอบคุณท่าน Perlnx จาก com-th.net ด้วยครับ

Comment

อิอิ ไม่เป็นไรครับ ยินดีรับใช้ ^^

Comment

Working...
        X