Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับเปิดเอกสารขัอความไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับเปิดเอกสารขัอความไม่ได้

ผมก็ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรพอจะเปิดเอกสารข้อความที่มีนามสกุล .txt มันก็ขึ้นเหมือนในรูปอะครับไม่ทราบว่าท่านใดพอจะทราบวิธีแก้บ้างครับ ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับทุกท่าน
    Attached Files

ไฟล์นามสกุล txt ที่อยู่ข้างๆเปิดได้ไหมครับ
    -------------------------------
    ถ้าเปิดได้เป็นแค่ไฟล์เดียว น่าจะเป็นเอกสารที่ไม่สมบูรณ์ครับ
    -------------------------------
    ลองใช้โปรแกรม internet explorer รันแทน notepad ดูครับ
    ถ้าได้ก็ใช้แทนไปเลยครับ
    ถ้าอยากให้รัน notpad ก็คงต้องเข้าไปที่ add and remove program
    แล้วเข้าไปลง components ใหม่ครับ

Comment

แบบนี้เจอบ่อย โหลดมา เปิดมะด้าย ไฟล์อาจจะไม่สมบูรณ์

Comment

เพิ่มเติมครับคือทุกไฟล์ที่มีนามสกุล .txt มันจาเป็นอาการเหมือนข้างบนทั้งหมดเลย(ย้ำครับว่าทุกไฟล์)

Comment

ลองใช้โปรแกรม internet explorer รันไฟล์แทน notepad ดูยังครับ

Comment

internet explorer รันได้ครับแต่ถ้ามีวิธีที่ทำให้ notepad รันได้ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับ

Comment

ลองเข้าไปที่ control panal -- add and remove program
              จากนั้นเข้าไปที่ add and remove window components
              ลองติดตั้งใหม่ในส่วนของ accessories and utilities ดูนะครับ
              ป.ล. ปัญหานี้ผมไม่เคยเจอเหมือนกันครับ ถ้าเป้นผมคงจะลองทำแบบนี้

Comment

ได้ผลไงบ้างค๊าบ อยากทราบเหมือนกาน

Comment

ผมยังไม่ได้ลองแต่ก็ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ก็ใช้โปรแกรมอื่นเปิดแทนก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

Comment

ประมาณว่า โน๊ตเพจ มีปัญหา ต้อง ลบเเละลงใหม่ เเค่นั้นเเหละ

ทำไงก็อีกเรื่องนึง งิงิ

Comment

Working...
                    X